Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ขอถามแบบโง่ๆนะครับ

ขอถามแบบโง่ๆนะครับ เผอิญได้มรดกตกทอดมาจากคุณตาครับ
    มันคือกล้อง canon  ql17  อ่ะครับ
    แต่เกิดมายังไม่เคยใช้คือใช้ไม่เป็นอ่ะครับ  
    เอามาลองกดดูก็ไม่เกิดอะไรขึ้น  ช่องใส่ถ่านปรากฏว่าไม่มีถ่านอ่ะครับ
    ต้องไปซื้อที่ไหนอ่ะครับ  แล้วถ้าผมอยากจะเช็คสภาพกล้องว่ายังใช้งานได้อยู่หรือเปล่าล่ะครับ
    ต้องไปที่ไหน ร้านไหน หรือเบอร์โทรติดต่อร้านน่ะครับแบบเช็คดีๆน่ะครับ
    แล้วกล้องตัวนี้ใช้ฟิล์มแบบไหนอ่ะครับเผื่อเวลาไปซื้อ
    จะได้บอกคนขายถูก
    คือผมไม่รู้จะเริ่มต้นอย่างไรกับกล้องตัวนี้อ่ะครับ
    เห็นมีวงแหวนปรับค่าที่ตัวเลนส์  โอ้แม่เจ้าไม่รู้เลยซักอย่างว่าอะไรเป็นอะไร
    ใครพอจะสอนวิธีการใช้ให้ผมได้บ้างล่ะครับ
    ขอขอบคุณล่วงหน้าสำหรับผู้ที่กรุณาช่วยสอนผมด้วยนะครับ
    ตัวกล้อง หน้าตาตามนี้อ่ะครับ
    http://www.canon.com/camera-museum/camera/film/data/1956-1965/1965_ql17.html?lang=us&categ=crn&page=1956-1965

แก้ไขเมื่อ 26 เม.ย. 51 21:04:00

จากคุณ : turion - [ 26 เม.ย. 51 21:03:03 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom