Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

Time Capsule : Film Box Part I (กระทู้เช็คอายุ)

ว่างๆอากาศร้อนๆ หยิบเจ้ากล่องสมบัติ(บ้า) ออกมาเช็คของเล่น เจอสมบัติ(บ้า)ชุดนี้ครับ ถ้าใครเล่นมือหมุนมานานตั้งแต่ยุคฟิลม์ คงต้องผ่านพวกนี้กันมาบ้างครับ ผมก็มีเก็บไว้ครับ ตอนนั้นก็ไม่รู้ว่าเก็บไว้ทำไมครับ มารู้ตัวอีกทีมีเป็นตั้งแล้วครับ เปิดหัว-ท้ายกล่องแล้วตบแบนๆจะได้เก็บง่ายขึ้นครับ

ถ่ายทำทั้งชุดด้วย EOS300D + Zuiko 50/3.5 Macro ในวันที่ไม่ค่อยจะมีแสงครับ อ้ออย่าลืมเปิดเพลง"บ้าหอบฟาง" ของพิ่ป้อมกะพี่โต๊ะด้วยนะครับจะได้อรรถรสในการชมครับ

เปิดตัวชุดแรกด้วยฟิล์มที่ผลิตโดยบริษัทที่ขาย"ดินสอยันเครื่องบินรบ" (ถ้าเป็นพี่ไทยต้องเป็นสากกะเบือยันเรือรบครับ) บริษัท Mitsubishi ทำตั้งแต่ดินสอ (ตอนเด็กๆผมเคยใช้ ได้มาตรฐานอุตฯญี่ปุ่นด้วยเพราะมีตรา JIS ที่ด้าม) เครื่องใช้ไฟฟ้า รถยนต์ ยันเครื่องบินรบ (ที่ดังๆก็เครื่อง Zero สมัย WWII ) ครับ แล้วบริษัทนี้ยังทำฟิล์มขายด้วยครับ มีภาพยืนยันครับ รุ่นกล่องขาว-แดงน่าจะเก่ากว่ารุ่นกล่องน้ำเงินครับ ข้างกล่องระบุหมดอายุ OCT 1992 ครับ คงซื้อมาใช้ก่อนหน้านั้น สักปีหรือสองปีครับ

จากคุณ : Echo21 - [ 2 พ.ค. 51 07:37:17 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom