Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ช่วยแนะนำผมเลือกซื้อ เลนส์ มาแทนช่วงเลนส์ kits ด้วยครับ

ปกติผมใช้ 350D เซ่อร์ๆ + เลนส์อยู่ 2 ตัวครับ

kits ซึ่งขอยืมผู้มีพระคุณคนนึงมา
    กับ 50 f1.8 นานๆใช้ที

และแล้วท่านผู้มีพระคุณท่านนั้น ท่านต้องการใช้เลนส์ kits จึงขอคืนน่ะครับ

ซึ่งผมตั้งใจว่าจะเก็บเงินซื้อเลนส์ Wide สักหน่อย สงสัยตองโดนโรคเลื่อนไปก่อน เพราะว่าต้องหาเลนส์ช่วงที่ห่างไปมาเทน kits

อยากให้ พี่ๆป้าๆน้าๆ ทั้งหลาย ช่วยแนะนำหน่อยครับ

ว่ามีเลนส์ช่วงไหน ตัวไหนที่จะแนะนำผมบ้างที่ไม่ใช่เลนส์ kits บ้างครับ

รบกวนออกความคิดเหนด้วยนะครับว่า
    1.ช่วง+ยี่ห้อ
    2.เลนส์ตัวที่แนะนำ เปนอย่างไร
    3.ข้อดีอย่างไรนะครับ
    4.ราคาด้วยจะดีมากเลยนะครับ
    5.ถ้ามีรูปถ่ายจากเลนส์ ประกอบด้วย ผมขอให้ถูกหวยงวดหน้าเลย

งบประมานของผมคงไปเอื้อมพวก L ทั้งหลายไม่ได้นะครับ

คงหาซื้อมือสองเอา

หนึ่งหมื่น+ - ยังกัดฟันเก็บเงินไหวอยู่ครับ

ขอบคุนผุ้ที่เคยมาเยี่ยมชมผลงาน และขอบคุนสำหรับคำแนะนำ

แก้ไขเมื่อ 07 พ.ค. 51 14:51:50

จากคุณ : sirpomp - [ 7 พ.ค. 51 14:44:35 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom