Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

คลายเหงาให้ห้องหมี ด้วยประสบการณืน่าระทึกส่วนตัว...

ประเด็นก็คือว่า เจ้า A 700 ของผมเนี่ยเป็นอันต้องเข้าอู่แล้ว

อยากรู้ใช่ไหมละว่าเป็นอะไร?
    ในฐานะที่เป็นคนแรก ๆ ที่มีโอกาสได้ใช้งานอย่างจริงจังกับกล้องตัวนี้ต้องขอบอกว่า

"กระจกละท้อนภาพหลุดครับผม"

ก็จะฝากบอกน้า ๆ ด้วยละกันระหว่างใช้งานถ้าเจออาการ แบบว่ามุมภาพ หรือบางส่วนของภาพเริ่ม มืด ๆ แล้วจู่ ๆ ก็หาย และในที่สุดถ่ายแล้วดำไปเลย ประกอบกับเสียงชัตเตอร์เริ่มแปลก ๆ ไป
    ก็อย่างเพิ่งตกใจ รัว ชัตเตอร์จ้าระหวั่น ให้ลองถอดเลนส์มาดูครับ
    เผื่อจะเจอปัญหาเดียวกัน คือกระจกมันจะเลื่อนไหลออกมาจากแขนจับเลย
    หุ ๆ สงสัยจะใช้โหดไปหน่อย

ถ้าเกิดปัญหาก็ไม่ต้องตกใจครับ กลับบ้าน หรือไม่ถ้ามีใบประกันติดกระเป๋าไว้ก็ให้นำไปด้วยเลยที่ศูนย์ตามห้างก็ได้
    แต่ได้รับคำแนะนำจากทางศูนย์นะครับว่าถ้าอาการเสียหายเกิดเล็ก น้อย

ประมาณว่าซ่อมได้ทันทีให้ส่งไปที่ศูนย์โซนี่ที่อยู่ฝั่งตรงขาม RCA ฝั่งเพชรบุรีนะครับ อาจจะรอรับได้เลย tel 02-715-6100

ส่วนถ้าท่านส่งตามห้างสรรพสินค้าชั้นนำ ก็จะต้องคอยประมาณ 1-2 อาทิตย์นะครับ

เรื่องใบรับประกันเนี่ยเหมือนจะรับของต่างประเทศด้วยนะครับ รายละเอียดคงต้องให้น้า ๆ ที่รู้ลายละเอียดลึก ๆ มาเล่าต่อ

คาดว่าวันพฤหัสนี้จะได้รับข่าวดี จากทางศูนย์ หุ ๆ ไปละ แล้วจะแจ้งค่าปริการและรายละเอียต่างๆ ให้ทราบกันอีกทีนะครับ

ต้องขอบคุณศูนย์โซนี่ที่บริการในเบื้องต้นดีมาก ๆ หลังจากตกใจกับอาการพังของกล้องผมไป

แก้ไขเมื่อ 20 พ.ค. 51 22:44:20

จากคุณ : majew - [ 20 พ.ค. 51 22:40:20 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom