Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

*** โพสภาพขอคำแนะนำครับ ( ต่ำกว่า 18 ห้ามเข้า ! ) ***

สวัสดีมิตรรักหมู่เฮาชาวหนอนทุกท่าน

ภาพชุดนี้ก็ตกค้างมาตั้งแต่สัปดาห์ที่แล้วครับที่ไปเขาใหญ่มา

เพิ่งพอหาเวลามาโพสภาพได้เนื่องจากงานหนักเหมือนกรรมกร
    แทบไม่มีเวลาทานข้าวมาเป็นอาทิตย์แล้ว
    ( บางวันข้าวจานนึงใช้เวลาทาน 3 ชั่วโมงอ่า.. คุยแต่โทรศัพท์ ขี้แง )

แถมภาพ ( เฉพาะชุดนี้ ) ผมต้องโพสจากที่ทำงานเท่านั้นเพราะไม่สะดวกทำไฟล์ที่บ้าน 555

มันก็เลยโพสช้ากว่าชาวบ้านเขาบ้าง หยอกเย้า

ภาพไม่ได้ติดเรทหรือหวือหวาเกินกว่าที่สามัญสำนึกของผมจะคิดว่ามันไม่เหมาะไม่ควร

แต่ทว่ามาตรฐานของแต่ละคนนั้นต่างกันผมจึงถือโอกาสขอโทษเพื่อนสมาชิกบางท่านด้วยที่อาจทำให้เกิดความอึดอัดใจ

สำหรับสุภาพสตรีและเยาวชนบางท่านที่เผลอเข้ามาชมกระทู้แล้ว
    ก็โปรดพิจารณาในด้านว่ามันเป็นเพียงภาพถ่าย 1 ชุดเท่านั้นก็แล้วกันนะครับ

มุมภาพก็ไม่ค่อยต่างจากที่เพื่อนๆรวมทริปโพสไปแล้วเท่าใด

อาจมีต่างไปที่ผมใช้เลนส์ไวด์หลายภาพหน่อยครับท่านใดชมแล้วอยากวิจารณ์/ติติง หรือแนะนำใดๆจะขอบคุณมาก

ขอบคุณน้องแอมที่เป็นแบบให้อย่างไม่มีปริปากบ่นแม้นจะสาหัสเอาการ

ขอบคุณเพื่อนร่วมทริปทุกท่านที่คอยเป็นห่วงดูแลกันตอนลุยธารน้ำ

ขอบคุณสุภาพสตรีทั้ง 3 คนที่บ้าน ที่เข้าใจในตัวข้าพเจ้าและยินยอมให้ไปร่วมถ่ายภาพกับเพื่อนๆได้

และขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่านที่คอยเข้ามาติ-ชมภาพทำให้เกิดกำลังใจในการถ่ายภาพตลอดมาครับ smile

จากคุณ : ตอสระอือ - [ 27 พ.ค. 51 18:35:11 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom