Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

เจอปัญหา แบตของ digimate III เสื่อม ทำงัยดีครับ

ผมใช้มาได้สักปี ประกันหมดไปแล้ว
    อยู่ดีๆ แบตมันก็ชาร์ตไม่เข้า ตอนนี้ใช้เป็นแค่ External Harddisk  กับ Card reader เท่านั้น
    ไม่สามารถ copy รูปจากแผ่นได้โดยที่ไม่เสียบสาย USB

คนขายบอกให้ไปหาแบตโนเกีย 3310 มาใช้แทน
    ร้านมือถือบอกไม่มีขาย

พอไปเดินหาแบตรุ่นนี้ใน PowerBuy ก้อนตั้ง 800 บาท

แพงพอๆกับซื้อ Digimate ตัวใหม่...

แต่ปัญหาคือ ถ้าซื้อตัวใหม่มาแล้วใช้แค่ปีเดียวอีกก็ไม่คุ้ม...

ขอคำแนะนำหน่อยนะครับ ว่าจะหาแบตแบบนี้ได้ที่ไหน ราคาเท่าไหร่บ้างครับ..
    ขอบคุณครับ

จากคุณ : namit - [ 29 พ.ค. 51 00:14:00 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom