Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ถามเรื่อง Nikon D80 กำลังจะซื้อนะครับ

คำถาม เป็นข้อๆแล้วกัน พี่ๆเืพื่อนๆจะได้ตอบง่ายครับ มือใหม่ครับ
    1. คือตอนแรกตัดสินใจว่าจะซื้อ D60 แต่ได้อ่านใน Board แล้วมีแต่คน Cheer D80 ทำไมเหรอครับ มีเหตุผลอะไรกันเหรอครับ มันต่างกันมากเลยเหรอ
    2. แล้วจะมี D90 จะออกอีกนานไหมครับ (ตัวที่จะมาแทน D80 นะครับ)
    3. คือผมชอบถ่ายคน จะซื้อ Body อย่างเดียวแล้วมาซื้อ Lens เพิ่มดีไหม หรือ ซื้อ Body + Kit ไปเลย ถ้าซื้อแยกดี ีแนะนำ Lens ให้ด้วยจะขอบคุณมากเลยครับ
    4. ผมก็เคยแอบไปเล่น Canon 40D ของเพื่อนก็รู้สึกว่าดีเหมือนกัน (แต่หนักพอสมควรครับ) 40D มันต่างกับ D80 ไหมครับ
    5. ถ้าซื้อ Nikon เป็นประกันร้าน OK ไหมครับ จะซื้อกับร้าน CS เพราะเห็นใน Board นี้แนะนำว่า ร้านดี บริการเยื่ยม หรือจะให้ซื้อประกันศูนย์ ราคาต่างกันอยู่ประมาณ 7000 นะครับ

ขอบคุณที่มาช่วยกันตอบนะครับ บาย Goodnight ครับ

จากคุณ : lastblu - [ 29 พ.ค. 51 00:23:16 A:125.24.149.224 X: ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom