Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

สนใจ bronica ใครมีข้อมูลบ้าง

กลับมาแระครับ หายหัวไปนาน

ไปลอง hassy มาครับ :D

ดูฟิลม์จาก hasselbald แล้วผมว่ามันก็เจ๋งดี handling ก็เจ๋ง material ก็เจ๋งไปเสียหมด ราคาเดี๋ยวนี้ก็ถูกลงมาก จับได้ ไม่ลวกมือ

เสียอย่างเดียวคือหนัก~  =_=

แต่ผมก็ชอบคอนเซปท์ที่ว่าเราสามารถเปลี่ยนฟิลม์ระหว่างม้วนได้ อันนี้เจ๋งสุด ๆ เรื่องเลนส์พอดีได้เลนส์ cf 100 mm f/3.5 มา ผมว่าทำงานไม่ถนัดเท่าไหร่

อีกอย่างคือต้องเอาไปคืนเจ้าของเค้าแระ (แปลว่ายืมมานั่นเอง โม้ตั้งนาน)

เลยอยากจะหา medium format SLR แบบที่เปลี่ยนแมกได้สักตัวครับ เอาแบบไม่ซีเรียส แต่ใช้สนุก ใช้ทน ซ่อมง่าย

ลองถาม ๆ หลายคนแล้ว บอกว่า bronica นี่ก็หนึ่งในตองอูเหมือนกัน

เลยอยากรู้ว่า sqai นี่น่าเล่นมั้ยคับ กะจะสอยมาใช้สักชุด กล้องเลนส์แม๊กกริ๊ปของแถมทั้งชุดไม่แพงด้วย ค่าตัวไม่ถึงสองหมื่น หรือควรกัดฟันถอย hasselblad มาใช้ต่อดี แต่โปะเยอะหน่อย กล้องเลนส์ถ้าสอยต่อจากเจ้าของเก่าตั้งไว้ 50000 พอไหวมั้ยฮะ?

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

แก้ไขเมื่อ 02 มิ.ย. 51 22:02:51

จากคุณ : จอมมารพุงโต - [ 2 มิ.ย. 51 22:00:34 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom