Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

สวัสดีค่ะ

สวัสดีค่ะ พี่ๆ น้าๆ ห้องแป้น

เข้ามาแอบอ่านเก็บความรู้จากห้องนี้อยู่นานค่ะ ขอบคุณพี่ๆ น้าๆ ทุกท่านนะค่ะที่สร้างห้องนี้ขึ้นมา เป็นคลังความรู้เกี่ยวกับ pentax อย่างมากมายจริงๆ

ตั้งแต่ได้ K10 มาก็พยายามอ่านทำความเข้าใจทั้งจากคู่มือและจากพี่ๆน้าๆห้องนี้ แต่ขอสารภาพตรงๆเลยค่ะว่าเข้าใจบ้าง ไม่เข้าใจบ้าง อาศัยมั่วอย่างเดียว บางทีก็เจ็บใจนะค่ะเหมือนตัวเองเป็นวานรได้แก้วยังไงก็ไม่รู้ อยากถ่ายภาพดีๆของลูกๆเก็บไว้น่ะค่ะ ยังไงก็จะพยายามต่อไปค่ะ พี่ๆ น้าๆ มีอะไรก็ช่วยชี้แนะด้วยนะค่ะ

ขอออกตัวไว้ก่อนเลยนะค่ะ ว่าตัวเองนั้นเป็นคนที่ไม่ได้มีความรู้ หรือพื้นฐานใดๆเรื่องกล้องเลย  เมื่อก่อนใช้แต่กล้องอัตโนมัติตัวเล็ก  แต่พอสามีซื้อ K10 ก็เลยทำให้อยากเรียนรู้ อยากลองใช้ดู อยากมีรูปสวยๆของลูกเก็บเอาไว้ เท่านั้นเองค่ะ

วันนี้ขอเอารูปมั่วๆมาโชว์ให้ พี่ๆ น้าๆ ได้ชมกันนะค่ะ

แก้ไขเมื่อ 10 มิ.ย. 51 06:48:11

จากคุณ : Meza i Sverige - [ 10 มิ.ย. 51 06:30:49 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom