Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

+++++++++ ผมขอโทษน้าๆป้าๆ ทุกๆคนในห้องนี้ด้วยครับ ++++++++++++

ก่อนอื่นผมต้องกล่าวคำว่า ผมขอโทษน้าๆป้าๆในห้องนี้ทุกๆคนด้วยนะครับ

ขอบคุณมากๆครับน้าป้าๆที่เข้ามาเเสดงความคิดเห็นกันครับ ดีใจครับที่หลายๆคนได้เเสดงความคิดเห็น เเละข้อเสนอเเนะ เเนวความคิดที่ดีๆ
    ที่เป็นประโยชน์ต่อห้องของเรา ตามกระทู้นี้ครับ http://www.pantip.com/cafe/camera/topic/O6740123/O6740123.html
    เเละผมอยากให้เเนวความคิดที่ดีๆ เเละข้อเสนอเเนะ ข้อควรปฎิบัติก่อนการโพสกระทู้ที่น้าๆป้าๆหลายคนเสนอเเนะมา
    พัฒนามาเป็น กฎ กติกา มารยาท ในการอยู่ร่วมกัน การใช้พื้นที่ร่วมกันที่ผมตั้งกระทู้หลายๆกระทู้ขึ้นมาก็เพื่ออยากรู้ว่าน้าๆป้าๆ มีความคิดยังงัยกับ
    การตั้งกระทู้เเบบนี้ หลายคำถามก็ง่ายๆเเบบน้าๆป้าๆว่าหละครับ วันนึงๆมันเยอะมาก บางวันรวมๆกันเเล้วเยอะกว่าที่ผมตั้งซะอีก ถ้าเราร่วมมือกันเเก้ปัญหานี้ได้ น้าๆป้าๆว่าดีมั้ยครับ  จากการที่เฝ้าดูมากระทู้ที่โดนลบ ส่วนมากโพสไปเเล้วประมาณ  2-3 วันครับ เเล้วก็เป็นกระทู้ที่เป็นคำถามง่ายๆ
    อย่างที่น้าๆป้าๆหลายคนว่า ซึ่งหน้าจะหาคำตอบเองได้อย่างที่เเนะนำกัน เเต่กระทู้ก็ไม่ได้โดนลบไปในทันทีนะครับ เวลา 2-3 วันก็น่าจะเพียงพอเเล้วไม่ใช่เหรอครับที่เราน่าจะลบทิ้งไป เพราะคนตั้งน่าจะได้รับคำตอบภายในวันนั้นเเล้ว เพื่อกระทู้ที่หน้าสนใจที่ตกๆไปเพราะกระทู้เหล่านี้จะกลับขึ้นมาอีก ไม่ว่าจะเป็นกระทู้รูป กระทู้ให้ความรู้ กระทู้เทคนิคต่างๆ เเละกระทู้ที่หน้าสนใจกว่า จะยังคงอยู่รอผู้สนใจเข้าชม ส่วนกระทู้ที่มาเเปะลิ้งน้าๆคิดว่างัยครับ ผมสังเกตดูส่วนมากๆเลย คนจะเข้าไปดูน้อยกว่ากระทู้ที่โพสเลย เพราะอะไรเหรอครับ เพราะคนที่เข้ามาเเปะไม่เคยเข้ามาดูกระทู้น้าๆป้าๆเลยครับ หรือมีก็น้อยมากๆจะดูก็ต่อเมื่อมาเเปะลิ้ง ทำไมไม่โพสเลยครับ ทำไมไม่ทักทายกันเลยครับ ในเมื่อเค้าไม่คิดจะมีมนุษยสัมพันธ์กับเราเลย เเล้วเราทำยังงัยดีครับ ห้องเราก็เป็นที่รู้กันว่าคุณดูกระทู้เรา เราก็ดูกระทู้คุณ ต่างตอบเเทนเกื้อหนุนกัน เพื่อนๆกันทั้งนั้น
    เรื่องการพูดคุยกันเล็กๆน้อย สนุกสนาน ก็ตามที่น้าๆป้าๆเเสดงความคิดเห็นไว้ก็ดีนะครับ ห้อง Chat ดีกว่ามั้ยครับ หรือยังงัยดีเเสดงความคิดเห็นได้นะครับ ส่วนเรื่องกระทู้ที่โพสรูปกระทู้ละรูป ความคิดเห็นของน้า yokibear เเละหลายๆท่านเป็นความเห็นที่ดีนะครับ หรือน้าๆมีความคิดว่างัยครับ

จากที่ได้อ่านความคิดเห็นน้าๆป้าๆหลายคน ทั้งจากทางหลังไมค์ที่ส่งมา เรื่องกลัวกระทู้ตกไวจะมาในอันดับต้นๆครับ เรามาช่วยกันตั้งกฎ กติกา มารยาทในห้องดีมั้ยครับ เพื่อที่จะเอาไปไว้ในกล่องดำ เพื่อให้เพื่อนสมาชิกได้อ่านก่อนโพส เเล้วเราก็มาช่วยกันรักษากติกาภายในห้องเรา น้าๆป้าๆคิดว่าปัญหาที่เคยเกิดขึ้นจะลดน้อยลงไปมั้ยครับ

สุดท้ายเเล้ว ต้องขออภัยน้าๆป้าๆด้วยนะครับที่ตั้งกระทู้ซะเยอะเเยะเต็มไปหมด หลังจากนี้เเล้วผมก็จะลบกระทู้ที่ตั้งออกนะครับ เพื่อกระทู้เพื่อนๆจะได้กลับขึ้นมาเหมือนเดิมครับ

ปล...ขอโทษน้าๆหลายคนที่ได้กล่าวล่วงเกินไปด้วยนะครับ โดยเฉพาะ น้าตู่ ลุงหยก อย่างอนเลยนะครับ ^^

จากคุณ : ทิงเจอร์ไอโอดีน - [ 26 มิ.ย. 51 10:38:39 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom