Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

มีlen nikon macro ใช้กับ only520 ได้ไหมครับ

เพิ่งถอยonly520 มาได้ประมาณอาทิตย์นึงครับ ก่อนหน้านี้ใช้ pana LX-2 )ปรับเองตลอด
    ไม่ได้ใช้auto เลย ผมจำได้ว่าสมัยใช้กล้องฟิลม์ nikon FM มี macro อยู่เลยอยากถาม
    หน่อยครับว่า ตามรูปที่ผมให้ดูนี่มันมี adapter แปลงให้ใช้กับ 520 ได้ไหมครับแบบมือหมุน
    เก็บไว้ไม่ได้ใช้รู้สึกเสียดายครับ และผมมีรูป macro จาก len ที่ติดมากับกล้องมาให้ดูด้วยครับ
    เผื่อท่านที่กำลังตัดสินใจเลือกกล้องอยู่ จะได้มีข้อมูลในการตัดสินใจมากขึ้น ผมก็มือใหม่เหมือนกัน
    ใช้แต่ compact มาตลอด ตั้งแต่ sony v1,canon G6,pana Lx-2 จนล่าสุดนี่ก็
    only 520 ที่เป็น d-slr ตัวแรก เทียบตั้งนานกับ canon 450D สุดท้ายก็ only ครับ

จากคุณ : labs - [ 10 ก.ค. 51 13:20:30 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom