Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

มาแบ่งปันไอเดียให้กับน้าๆบ้างครับ ... วิธีการ Process รูปชุดล่าสุดของนายเดย์

สวัสดีครับป้าๆน้าห้องนิคทุกท่าน

หลังจากงานที่เอามาโพสชุดล่าสุด ได้รับการเยี่ยมเยียนจากป้าๆน้าๆอย่างอบอุ่นใจเหมือนเช่นเคย

มีการสอบถามถึงวิธีการแนวทางในการโพรเซสรูปชุดนั้นของผมกัน

เคยได้รับความรู้ การอนุเคราะห์จากบ้านหลังนี้มาตั้งแต่เริ่มต้นกลับมาถ่ายภาพอย่างจริงจัง

เคยได้รับการแบ่งปันไอเดียจาก "ครู" หลายต่อหลายท่านในอินเตอร์เนทตามแหล่งต่างๆมากมาย

ผมถือคติที่ว่า "เกิดเป็นคน ต้องรู้จักทดแทนคุณแผ่นดิน"
    ไปอาศัยร่มเงาอยู่ที่บ้านหลังไหน ต้องปลูกดอกไม้ให้กับบ้านหลังนั้น

เลยขออนุญาตเอามะพร้าวห้าวมาขายสวน แบ่งปันแนวทางวิธีการโพรเซสภาพของผมกับป้าๆน้าๆกันครับ

หากพอมีความดีอยู่ในการแบ่งปันไอเดียกันครั้งนี้ ผมขอมอบให้กับ "ครู" ทุกท่านที่สอนให้ผมถ่ายภาพและทำภาพครับ

หากมีอะไรไม่เหมาะสมหรือผิดพลาดประการใด ผมขอรับไว้เองแต่เพียงผู้เดียวครับ

จากคุณ : นายย่ำทิวา - [ 30 ก.ค. 51 19:01:21 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom