Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ใช้ 350d กับเลนส์ 50 f1.8 แล้วรู้สึกว่า โฟกัสแมนวล

ใช้ 350d กับเลนส์ 50 f1.8 แล้วรู้สึกว่า โฟกัสแมนนวลชัดกว่า ออโต้โฟกัสครับ ลองเทสที่ ที่แบคโฟกัสมันก็ตรงนะ

แต่ทำไมลองถ่ายจริงๆ มันไม่ช้ดล่ะครับ แต่ แมนวลชัดกว่า

ลองกับเลนส์ kit

เลนส์ kit ถ่าย ออโต้ ชัดกว่า ถ่ายแมนวลครับ

ขอบคุณครับ

จากคุณ : i-ajung - [ 5 ส.ค. 51 20:43:02 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom