CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

น้าๆ ป้าๆ เป็นตากล้องแบบใหน

ถ่ายภาพเป็นอาชีพหาเลี้ยงตัวและครอบครัว (2 คน)
      มีอาชีพหลักอยู่แล้ว ถ่ายภาพเป็นอาชีพเสริม (5 คน)
      มีอาชีพ แต่ถ่ายภาพเป็นงานอดิเรก แบบจริงจัง เรียนรู้สิ่งใหม่ๆไปเรื่อย (36 คน)
      ถ่ายภาพเป็นงานอดิเรกสนุกๆ (23 คน)
      ถ่ายภาพเพื่อการท่องเที่ยว เก็บความทรงจำ (13 คน)
      อื่นๆ (1 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 80 คน

2.50%
     6.25%
     45.00%
     28.75%
     16.25%
     1.25%

==============================================
    ปิดโหวตกันไปเรียบร้อยครับ
    ปรากฎว่า น้าๆ ป้าๆ ชาวหนอนถ่ายภาพเป็นงานอดิเรกกันซะเป็นส่วนใหญ่
    73.75% กันเลยทีเดียว และมากกว่าครึ่งของกลุ่มนี้จริงจังกับมัน wink
    (แต่ผมถ่ายภาพสนุกๆ smile มีความสุขตั้งแต่จับกล้องจน process เสร็จ smile)

น่าแปลกใจไม่น้อยที่สัดส่วนของคนที่มีรายได้จากการถ่ายภาพ มีแค่ 8.75% เท่านั้น question
    อาจจะเป็นเพราะว่า น้าๆ ป้าๆ กลุ่มนี้ต้องทำงานภาคสนาม เลยมีเวลามาแวะห้องหนอนน้อยกว่ากลุ่มแรก ฮ่าฮ่าฮ่า

ไม่น้อยเช่นกันที่ถ่ายภาพเพื่อการท่องเที่ยว เก็บความทรงจำ

และมี "อื่นๆ" อยู่ 1 ท่าน (อยากทราบเหมือนกันว่าคือแบบไหน ถ้าไม่เป็นการรบกวน หลังไมค์มาบอกจะขอบคุณมากครับ)

ขอบคุณทุกคะแนนโหวตนะครับ
    แล้วพบกันใหม่

สวัสดีครับ

==============================================

ผมเป็นคนนึงที่ไม่มีรายได้จากการถ่ายภาพเลย
    เห็นหลายๆกระทู้ก็มักจะอ้างอิงถึงอุปกรณ์กับการรับงาน
    เลยนึกอยากรู้ขึ้นมาว่า ชาวหนอนเป็นช่างภาพอาชีพ, สมัครเล่น หรืออื่นๆ

ไม่มีเจตนาแบ่งแยกนะครับ แค่สนุกๆกัน smile
    ไม่ต้อง post ก็ได้ครับว่า log-in ใครโหวตอะไร smile
    post ความเห็นกันก็พอ coffee

>> เพิ่มเติม <<
    ว่าจะปิดโหวตเช้านี้ (07.08.2008) แต่กระทู้ยังไม่ตกหน้า เลยว่าจะขอเลื่อนปิดโหวตเป็นวันพรุ่งนี้แทน

ขอบคุณครับ

แก้ไขเมื่อ 08 ส.ค. 51 07:48:27

แก้ไขเมื่อ 08 ส.ค. 51 07:23:57

แก้ไขเมื่อ 07 ส.ค. 51 11:48:58

แก้ไขเมื่อ 06 ส.ค. 51 20:37:08

จากคุณ : crabdevil - [ 6 ส.ค. 51 15:06:34 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com