Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ทดลองถ่ายภาพ B&W ด้วยฟิลเตอร์ สี Y2-O2-YG2-Y1

่มีโอกาสถ่ายภาพช่วงวันแม่ 5 วันมีเวลาอย่างเต็มที่ที่จะทดสอบอะไรต่างๆที่ลืมให้ความสำคัญกับมันไป ฟิลเตอร์สีที่ใช้ควบคุมคอนทราสของโทนภาพ น่าจะมีความสำคัญไม่น้อยในการถ่ายภาพขาวดำครับ ส่วนใหญ่ก็ใส่แค่ Y2 เหลืองมาตราฐานครับ คราวนี้หยิบยืมเพื่อนบ้านไปครบทุกสีที่ควรจะมีครับ สีเหลือง/ส้ม/เหลืองเขียว/เหลืองอ่อนครับ เลยนำมาถ่ายภาพเปรียบเทียบให้ชมกันครับ อาจเห็นความแตกต่างไม่มากก็น้อยครับ คงพอจะเป็นประโยชน์สำหรับทุกท่านที่เล่นขาวดำด้วยกันครับ
    ภาพแรกฟิลเตอร์ สีเหลืองมาตราฐานครับ Y2

จากคุณ : NENO-C - [ 17 ส.ค. 51 15:08:58 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom