Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

POLAROLD 600SE ริมถนนวงแหวนรอบนอกด่านทับช้างครับ

วันอาทิตย์บ่ายๆ ยกกล้องออกไปหาอะไรถ่ายภาพเล่นสักหน่อยครับ ออกกำลังกายขับรถวนออกวงแหวนรอบนอกครับ วิ่งเลียบข้างทางเล็งไปเรื่อยๆ มาเจอ ริมบึงข้างทางออกด่านทับช้างครับ เลี้ยวขับเข้าซอยไปเรื่อยๆก็เจอวัตถุดิบที่ใช้ถ่ายภาพได้แล้วครับ ก็จอดรถประกอบกล้องตัวเล็กของผมPOLAROLD 600SE  เข้ากับขาตั้งตัวเล็ก MAN 075 พร้อมหัวขาตั้งรุ่นใหม่ล่าสุด CHINA ได้มาในราคา 1000 บาท แต่บอร์ดที่ใส่กล้องขนาด 4.5x6 นิ้วครับ วางกล้องวิวได้สบายเลยครับ แต่น้ำหนักหัวอย่างเดียว 1.5 กิโลครับ ทำให้ขาตั้งตัวเล็กผมน่าจะหนักประมาณ 6 กิโลได้ครับ แต่ทำให้ตั้งได้มั่นคงขึ้นก็พอใจแล้วครับ กล้องถ่ายได้ 10 ภาพครับ นำภาพมาฝากอีกเช่นเคยครับ // ภาพเรียงลำดับการถ่ายครับ

จากคุณ : NENO-C - [ 24 ส.ค. 51 18:32:51 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom