Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

จองตัวกันก่อนดีไหม ใครสนใจจะไปแยกชุด E3 กันบ้างไหมครับ

ตอนนี้ชุด E3 ราคาก้อนิ่งใช้ได้ ที่เห็นราคา 71500 ถ้าเงินสด ลดอีกอาจจะ 7 หมื่นถ้วน ผมเคยโทรไปถามคนหาแยก ผมจะเอาบอดี้ แยกบอดี้ให้ผมซะ 37-38k ผมล่ะถอยวางหูทันที
    ที่ผมลองไป คำนวณดูนะครับ คร่าวๆ เทียบราคาปลีกและราคาชุด ราคาห่างกัน 17500 บาท
    คิดเป็น เนื้อเงินในจำนวน บอดี้ E3  46-47%  ราคาเลนส์ 12-60  35%  แฟลช FL 50R  19%

ราคา คร่าวๆ
    บอดี้แยกลดแล้วตก 33k
    เลนส์ 25k
    แฟลช 13k

อันนี้เป็นราคาเฉลี่ยที่หาร แบ่งกำไรเทียบเท่าทุนที่จ่ายแบบเหมาะสม อย่ามาบอกว่าราคาบอดี้ได้ลดเยอะกว่านะครับ มันเกินไปหน่อยเพราะบอดี้ก้อจ่ายทุนสูงกว่า ผมอยากได้ตัวบอดี้ E3 ครับนี่ก้อใกล้จะถึงงาน Commart คงเดือนตุลาคมนี้แล้วราคาอาจได้ลดอีก ใครมีโครงการจะซื้อเลนส์หรือแฟลชอยากจะขอจับจองตัวไว้ไปแยกชุดครับ และเป็นแนวบังคับการบริการเงินของผู้ที่มีโครงการในการเก็บเงินเตรียมความพร้อมเพื่อสอยของด้วยครับ

จากคุณ : E20PBO - [ 27 ส.ค. 51 14:10:06 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom