Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ริมถนนรามคำแหง กอหญ้าริมบึงครับ

วัีนนี้ทดลองเอาผลจากที่ได้ทดลองฟิลเตอร์ สีต่างๆไว้ออกไปใ้ช้งานจริงครับ ขับรถผ่านโรงเรียนลูกชายจะเห็นที่ว่างริมคลอง ถนนรามคำแหง เล็งไว้นานแล้วครับ อาทิตย์นี้มีเวลาช่วงเช้าก็เลยขับรถไปดู เป็นที่ว่างแปลงใหญ่มากครับที่ประมาณ 20 ไร่ มีบึงน้ำอยู่ตรงกลางด้านข้างๆเป็นคลองมีน้ำเต็มครับ แต่ดีตรงที่มีคันดินให้เดินเป็นทางดินเข้าไปในที่ครับ แถวนั้นเขาเลี้ยงแพะกันแยะครับ ก็น่าสนใจดีครับ ผมเดินหาวัชพืช น้ำเพื่อถ่ายภาพแล้วก็เจอกอหญ้าแห้งตายอยู่ริมน้ำ ชอบก็เลยบันทึกภาพดูครับ คราวนี้ใช้ฟิลเตอร์ สีน้ำเงิน B2 ถ่ายภาพดูครับ แสงแดดเข้มปานกลางครับ วัดแสงได้ F64 สปีด 4 วินาทีครับ ฟิล์ม  T-MAX 100

จากคุณ : NENO-C - [ 31 ส.ค. 51 16:01:01 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom