Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ช่วยด้วยครับ โดนพิษ paypal แล้วครับ

เคยได้ยินจากน้าคนหนึ่งที่มาโพสในห้องนี้ ว่าโดน paypal หักเงิน 2 ครั้ง

คราวนี้ผมมาเจอกับตัวเองแล้วครับ คือผมใช้ บัตร debit ของธนาคารกรุงเทพ ทุกทีก็ไม่มีปัญหาอะไร ผมซื้อจากอีเบย์จ่ายด้วยเพย์พาว มา 40 กว่าครั้งแล้ว แล้วไอ้ครั้งหลังสุด ผมซื้อของหลายรายการ มากตกเป็นเงินประมาณ 9500 บาท ซึ่งก็จ่ายไปเรียบร้อยไม่มีปัญหาตั้งแต่วันที่ 1 กันยายน 51 สเตตัสในอีเบย์ และเพย์พาว ก็ยืนยันว่า จ่ายเรียบร้อย

แต่ทีนี้ วันที่ 2 กันยายน 51 คือวันนี้อะครับ เวลา 10.00 น. ผมเช็คบัญชีของผมที่ตู้เอทีเอม เงินมันหายไปอีกประมาณ 2600 บาท ก็แปลกใจ กะว่าจะเอาสมุดไปสแตมป์ ที่แบงค์ดู ปรากฏว่าตอนบ่ายกลับมาถึงเชียงใหม่เดินทางไปแบงค์ เงินโดนดูดไปอีก 700 กว่าบาท ซึ่งยอดที่มันหายมันตรงกับ ราคาของที่ผมซื้อ 3 รายการแรก เลยครับ ผมก็ตกใจ เลยกดเงินถอนออกมาหมด ทีนี้มันเหลืออีก 3 รายการ ยอดรวมประมาณ 5700 บาท ผมกลัวว่าถ้าเอาเงินไปใส่คืน มันจะหายไปอีกไหม

แต่พอกลับมาดูรายการใน Paypal มันดันมีรายการแค่ ถึงวันที่ 31 สิงหาคม 51 ไอ้ที่โดนหักวันนี้ ไม่มีรายการเลย ในสมุดเงินฝากผม มันแจ้งยอกที่โดนหักว่า EDC (แปลว่า ใช้บัตรไปรูดซื้อของ) แต่รายการที่จ่ายให้ Paypal มันจะขึ้น NBW (แปลว่า ถอนโดยไม่ใช่สมุด)ผมงงมากเลยครับตอนนี้ ผมจะทำยังไงดีครับ ตอนนี้เงินโดนดูดไปไม่ทราบสาเหตุ 3300 แล้วครับ มันทำไมมาหักเงินผมอีกรอบอะครับ

จากคุณ : sayanjo65 - [ 2 ก.ย. 51 13:31:32 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom