Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

สอบถามเลนส์ไวด์ ใสหน้า Canon G9 หน่อยครับ

ใช้ยี่ห้ออะไรกันบ้างครับ และมีติดขอบดำไหม คือ ผมเคยใช้ทั้งกล้อง G9 และเลนส์ Wide ของยี่ห้อ Emolux ของเพื่อน ภาพออกมาเหมือนที่เห็นในรูปนี่แหละครับ ขอบโค้งๆแบบนั้น แต่ยี่ห้อนี้หายากเหลือเกิน ไม่ค่อยมีใครสั่งมาขาย

เลยอยากถามว่า ถ้าไม่ใช่ยี่ห้อนี้ ยี่้ห้ออื่นติดขอบดำไหมครับ เคยลองของ Vertex ติดดำสนิท แถมยังไม่โค้งๆแบบนี้ด้วย (เข้าใว่ามันขึ้นกับมุมของกล้องตอนถ่ายด้วย) ตอนนี้ G9 ของเพื่อนๆรวมผมด้วย กำลังรอเลนส์ไวด์เจ๋งๆ ไวด์ๆ โค้งๆ งามๆ อยู่ทั้งหมด 3 ตัว รบกวนช่วยแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณครับ

จากคุณ : sailom isara - [ 3 ก.ย. 51 15:13:18 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom