Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

--- มาโคร...ในวันที่เปลี่ยนไป ---

ขี้แง

ไม่ได้แวะมานานเลยครับ..
    ไม่รู้เป็นไง สี่ห้าวันนี้ไม่สบายใจ มันเป็นไงบอกไม่ถูก..
    หันไปทางใหนในบ้านเกิดเมืองนอนนี้ ก็มีแต่ ปัญหา ความขัดแย้ง ความวุ่นวาย..
    ชาวบ้านๆอย่างเราฟังข่าวติดตามข่าวแล้วมันหดหู่ใจ เครียด..
    ไม่รู้เมื่อไหร่มันจะกลับมาเหมือนเดิมซะทีนะครับ

หันกลับมาที่บ้านนี้ก็เหมือนกัน..
    ถึงแม้ไม่ได้แวะมา แต่ก็ได้รับรู้่รับฟังข่าวมาเป็นระยะๆ ..
    บ้านนี้วันนี้กับวันก่อนๆ วันวาน เปลี่ยนไปมากจริงๆ ..
    เพื่อนๆที่เคยจับเข่าคุย หยอกล้อ เล่นชวนหัว บรรยากาศเดิมๆหายไปหมด..
    เพื่อนเก่าๆก็มีแต่ความขัดแย้ง ไม่เข้าใจ แยกย้ายหนีหายกันหมด..
    ฟังแล้วชวนให้เศร้าใจ..

วันนี้วันที่เปลี่ยนไป อะไรๆก็เปลี่ยนไป...
    เปลี่ยนไปในทางที่เสื่อมลง...

นอกจากที่จะแวะมาบ่นก็มีภาพติดมือมาฝากนิดหน่อยละกันครับ..

ก็ขอบคุณมากคที่แวะเข้ามาฟังผมบ่น ฟังผมระบายความอัดอั้นนะครับ..

จากคุณ : เข็มหมุด - [ 3 ก.ย. 51 17:24:37 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom