Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

BenzNoi: ########### ตกแต่งภาพบุคคล ขั้นพื้นฐาน แบบ Benz ###################

สวัสดีเพื่อนๆทุกๆคนครับ

วันนี้หลังจากได้อ่านกระทู้ และพูดคุย  ก็ได้สัญญาว่า จะลงวิธีการใช้ PS

ขอ ออกตัวก่อนนะครับ ว่าผมเอง ก็พื้นหัดใช้จริงๆจังๆได้ไม่นานนัก เหตุเพราะต้องทำภาพเพื่อให้บัณฑิต ครับ

พยายามค้นหา พูดคุยกับเพื่อนๆ ที่ใช้งาน แล้วก็นำเทคนิคต่างๆมารวบๆไว้
    เพื่อสร้างในแบบของตัวเองขึ้นมา

ดังนั้น ใน วันนี้ เราจะมาพูดถึง สิ่งที่ผลรวบรวมและเรียนรู้มาครับ
    ในแบบของผม ซึ่ง อาจไม่มีเทคนิค พิเศษใดๆมากมายนัก
    แต่ก็ขอให้เป็น การเริ่มต้นที่ดี กับเพื่อนๆทุกๆท่านที่พึ่งเริ่มต้นแบบผม ก็พอใจแล้วครับ

มาเริ่มกันเลย แต่

********************* ห้ามปาด นะครับ ขอร้อง *******************

โปรแกรมที่ผมใช้มีดังนี้ครับ
    1.Adobe Photoshop
    2.Imagenomic Portraiture (หน้าเนียน)
    3.Neat Image(ลด Noise)

จากคุณ : Benznoi - [ 9 ก.ย. 51 19:55:52 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom