Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

*** ช่วยด้วยค่ะ***Acdsee pro 2.5 โหลด plug in เพิ่มแล้วแต่ว่า เป็น D400 ไม่ได้ = = *

เอาเครื่องไป fomatค่ะ
    กลับมา
    ก็ใส่ ACDsee pro 2.5
    http://store.acdsee.com/store/acd/en_US/DisplayProductDetailsPage/productID.78701700

แต่ว่า เปิด raw file ของ canon 400 d ไม่ได้ค่ะ

ไป update software ที่เป็นพวก Raw Plug-in แล้วก็ไม่ได้ หรือว่าเพราะว่ามันเป็น 2.0 (Raw Plug-in Update) ค่ะ เพราะว่า Acdsee Version ที่มีคือ 2.5 ค่ะ

คิดว่าไง

แล้วมันจะเกี่ยวกับในเครื่องมี Acdsee 10 Photo manager ไหมค่ะ
    ( เพราะว่ามีตัวนี้ แล้วก็ load software update ก็ยังเปิด Raw file canon400 d ไม่ได้ เลยต้อง ขวนขวายหา ไอ้ pro 2.5 )

ไม่สามารถ load raw file ได้

ช่วยด้วยค่ะ

แก้ไขเมื่อ 18 ก.ย. 51 23:29:17

จากคุณ : แนนแนน - [ 18 ก.ย. 51 15:42:04 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom