Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ลองวัดความเร็ว CF card ที่ได้มาใหม่ มันแปลกๆนะครับ ขอรบกวนน้าๆ ช่วยแนะนำทีครับ

สวัสดีครับ วันนี้ผมซื้อ CF card ของ Sandisk Extreme III 8gb รุ่นใหม่ที่เป็นความเร็ว 30Mb/s มาครับ แต่ลองวัด speed ดูแล้วผมว่ามันแปลกๆ ไปหน่อยครับ เลยเริ่มกลัวๆว่าจะเป็นของปลอมหรือปล่าว card reader ผมใช้ของ Elecom ครับ จึงคิดว่าไม่ได้เป็นปัญหาจาก reader แน่ๆ ลองเปลี่ยน usb port ก็ได้ผลเท่าๆ กันครับ

ผมหวังว่า ความเร็วในการเขียนต้องมากกว่านี้ เพราะไม่งั้นกล้องคงเขียน file ลง card ได้ไม่ทันแน่ๆ ในจังหวะยิงรัว แต่ผลที่ออกมา ไหงมันกลับกันละครับ อ่านไวเชียว แต่เขียนไม่ค่อยได้เรื่องเลย...

จากคุณ : Commence - [ 25 ก.ย. 51 00:01:49 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom