Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

มาแต่งภาพแบบระเบิดซูมกันครับ ^^

สวัสดีครับ ^^

เสาร์-อาทิตย์นี้ บอร์ดค่อนข้างเงียบเหงาเอาเรื่องอยู่ครับ ซึ่งก็เป็นธรรมดาของวันหยุดอยู่แล้วเนอะ ^^

พอดีเมื่อวานได้คุยกับเจ๊โอ๋ครับ ว่าเจ๊แกอยากให้โพสวิธีการแต่งภาพแบบระเบิดซูม..เผื่อว่าน้าๆท่านอื่นที่ยังไม่รู้จะได้ทำเป็น ^^

พอดีอาทิตย์นี้ผมว่างจัดซะด้วยสิครับ อิอิ เลยมีเวลานั่งทำ ^^

ก็เ็ป็นการแต่งแบบบ้านๆเลยนะครับ วิธีการที่ผมใช้ ไม่มีอะไรซับซ้อนมากมาย ใช้เลเยอร์แค่ 2 เลเยอร์เท่านั้นแหละ......(เอาง่ายเข้าว่า..เพราะขี้เกียจครับ 555+)
    สำหรับผู้ที่เพิ่งหัด...จะได้เข้าใจได้ง่ายๆ...
    ส่วนผู้ที่ทราบดีอยู่แล้ว...ถ้าจะมีเทคนิคอะไรเพิ่มเติมก็เชิญได้เลยนะครับ ^^

เอาละครับ...มาเริ่มกันเลยดีกว่า เขียนยาวมากแล้วเมื่อย หุหุ

.......................................

ภาพที่เลือกมาเป็นต้นแบบนี้...นางแบบได้แก่น้องฝนครับ...ซึ่งต้องขอขอบคุณมา ณ ที่นี้ด้วยครับ

จากคุณ : S.G.BUU - [ 28 ก.ย. 51 15:51:14 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom