Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

== โพร เสส จับ ฉ่าย สไตล์ ผม ==

แหะ.. ไหนๆก็ save screen แล้ว

ก็ขอมาตั้งกระทู้เลยละกันนะครับ

haha

เกริ่นก่อนว่า.... โพรเสส PS สไตล์ผมอาจไม่ถูกต้องตามสุขลักษณะนะครับ

เนื่องจากผมเริ่มต้นการใช้งาน PS ด้วยการใช้ในการทำงานออกแบบครับ

พื้นฐานหลายๆอย่างก็ลักจำเอาจากเพื่อนๆ พี่ๆ กราฟฟิกในออฟฟิศ

ซึ่งมันคงไม่เกี่ยวกับการทำรูปเลยด้วยประการทั้งปวง

ผมเริ่มๆใช้ PS ทำงานมาสาม-สี่ปีได้แต่ไม่เคยใช้ทำรูปซักที

จนเมื่อมาจับกล้องนี่แหละครับ เลยเริ่มๆหาอ่านตามเวบเอาว่าเค้าทำกันยังไงบ้าง

แต่..

ก็ยังคงติดความเคยชินจากการใช้ในการทำงานมาอยู่

เหมือนผมกินก๋วยเตี๋ยวด้วยตะเกียบมาตลอด  แต่ตอนนี้จะกินข้าวก็กำลังหัดใช้ช้อนส้อม

แต่ก็ยังติดใช้ตะเกียบอยู่น่ะครับ

- -a

วันนี้ขอลองเอารูปนี้มาโพรเสสแบบ ตะเกียบๆ ให้ท่านๆช่วยกันดูหน่อยครับว่า

ผมใช้ตะเกียบกินข้าวถูกวิธีไหม

T T

จากคุณ : TeMpLaTe - [ 9 ต.ค. 51 22:33:13 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom