Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

++++++ สวัสดี....เขาช้างผือก....[ อช.ทองผาภูมิ จ.กาญจนบุรี ] ++++++

ได้ยินคำบอกเล่าถึงความทรหด และโหดของที่นี่มานานแล้วเหมือนกัน  ผมเลยอยากลองไปให้ได้สักครั้งในชีวิต(เว่อร์มั้ย ฮ่าๆๆๆ )
    เมื่อวันพร้อม เวลาพร้อมก็เลยเชิญชวนเพื่อน ไปลองดูกันสักตั้ง
    ที่นี่คนที่ไป  ส่วน ใหญ่ก็ไปจอดกันตรงสันคมมีด ที่มันดูจะบางกริ๊บ แคบเหลือใจ แถมไม่มีที่ยึดเกาะ ต้องหมุนไปหมุนมา
    ลองหาเวลาว่างกันดู ก็ประจวบเหมาะกันตอนต้นเดือนนี่เองครับ
    ไปกันมาช่วงเสาร์กับอาทิตย์ครับ ออกเดินทางกันคืนวันศุกร์ กับเวลาที่มีแค่ 2 วัน
    รวบรวมพลพรรคได้ 1 รถตู้  11 คน แล้วเราก็ไปวัดใจกันที่นี่ครับ ....เขาช้างเผือก....

ซ้ายก็ตาย ขวาก็ไม่รอด.... คงเป็นนิยามที่ใช้ได้ดีกับสันคมมีด ของเทือกเขาช้างเผือก แห่ง อช.ทองผาภูมิ แห่งนี้

ล้อหมุนจากกรุงเทพประมาณ 4 ทุ่ม  โดย พี่ตู้ คนขับรถตู้ ที่ดูออกจะสุขุมนุ่มลึก แต่แกเหยียบได้ใจจริงๆ 5555

เราเดินทางถึงกาญจนบุรี ประมาณ ตีสองกว่าๆ แวะพักกันที่ ปั๊มน้ำมันแห่งหนึ่ง แถวๆตลาดทองผาภูมิ
    จอดรถแวะพัก เพื่อนอนพักเอาแรงกันก่อน ประมาณตีห้าก็ตื่นมา เพื่อไปซื้อของกินกันที่ตลาดทองผาภูมิ
    หาข้าวเช้ากินกัน พร้อมเสบียง เตรียมตัวขึ้นเขาช้างเผือกกันครับ...

รถเดินทางมาจากตลาดทองผาภูมิ ถึง อช.ทองผาภูมิ ใช้เวลาประมาณ 1-2 ชม.
    แวะที่ อช.ทองผาภูมิ เพื่อลงทะเบียน พร้อมรับ จนท.นำทาง...

ถ้าจะขึ้นเขาช้างเผือก ต้องโทรไปสอบถามกันก่อนด้วยนะครับ เพราะที่นี่จะรับนักท่องเที่ยวจำกัด เนื่องจากสถานที่กางเต๊นท์มีน้อยครับ
    เมื่อแวะรับเจ้าหน้าที่ พร้อมกับล้างหน้าล้างตา อาบน้ำกันเรียบร้อย เราก็ออกเดินทางกันต่อไปยังจุดหมาย
    บ้านอีต่อง ซึ่งอยู่เลย สภ.ต.ปิล็อก ไปหน่อย...
    จุดนี้ ต้องแวะรับลูกหาบไปด้วยอีก 3 คน กลุ่มผมมีคน 11 คน แต่ลูกหาบไม่พอครับแค่ขนสเบียงกับเต๊นท์ ก็เต็มที่แล้ว
    ที่เหลือเลยต้องขนของกันขึ้นเอง เหอๆๆๆ

รูปที่ได้มามีไม่เยอะนะครับ ถ่ายมาประมาณ 100 รูป เท่าที่พอจะดูได้ก็มีแค่นี้แหละครับ เอิ๊กๆๆๆๆ...

wink

จากคุณ : น้ำพี้ - [ วันออกพรรษา 09:06:42 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom