Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

++++....[กระทู้ Tip&Trick] ฟ้าหม่นฟ้าเน่า เราไม่กลัว มาทำท้องฟ้าให้ใสดีกว่าครับ...++++

หลายท่านคงเคยเจอปัญหา ถ่ายรูปมาแล้วท้องฟ้าขาวโพลนบ้าง เทาบ้าง ฟ้าไม่ใส ทำให้รูปขาดความน่าสนใจไปบ้าง ลองดูเทคนิคบ้านๆ ลูกทุ่งๆของผมดูครับ อาจพอช่วยได้บ้าง  

กระทู้แนะนำของผม แนวๆนี้ คล้ายๆกับ กระทู้ใส่โลโก้ คิดเองมั่วเอง ลงแบบลูกทุ่งๆ  ตามประสาคนชอบลอง ท่านสามารถเอาไปดันแปลงต่อได้ตามความถนัดน่ะครับ

ขั้นแรกท่านต้องมีภาพท้องฟ้าสวยๆก่อน หาจากกูเกิลก็ได้ ถ่ายเองเก็บไว้ก็ได้ แบบเอาแต่ท้องฟ้าล้วนๆเลยน่ะครับ

นี่คือตัวอย่างภาพฟ้าเน่าๆ ฮ่าฮ่าฮ่า

จากคุณ : <<MaTTieW>> - [ 29 ต.ค. 51 12:43:57 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com