Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

จะซื้อแฟลชครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ

คือว่า ผมอยากได้แฟลชมาใช้งานครับ ไม่ได้ถ่ายจริงใจ แต่ก็มีรับงานบ้างเป็นครั้งคราวไป

แต่ช่วงนี้ผมใช้ตังค์เยอะมากครับ กำลังจะถอย MacBook เร็วๆ นี้แล้ว ยังเลือกไม่ได้เลย ว่าจะเอา 2.0 หรือ 2.4 ราคาต่างกันตั้งหมื่นนึงแหนะ...

แต่แฟลช ก็จำเป็นต้องซื้อแล้วอะครับ อยากได้มานานมาก แต่ยังไม่รู้ว่าจะซื้ออะไรดีครับ ช่วยแนะนำหน่อย

เท่าที่ search อ่านมา มีแต่คนเชียร์ 580 ไปเลย น้าๆ ว่า ผมจะซื้อ มือสองรุ่น I ที่ราคาไม่ถึงหมื่น หรือว่า เพิ่มอีกห้าหกพัน แล้วไปซอย มือหนึ่งรุ่น II เลยดีครับ

ตัดสินใจไม่ถูกจริงๆ แล้วคุณสมบัติ มันต่างกันเยอะไหม แต่ใจผมลังเลไปทางมือสอง รุ่น I นะครับ เพราะประหยัดไปเยอะอยู่ แล้วผมคิดว่า มันก็เหมาะสมกับผมดีแล้ว แต่มันจะดูยากหรือเปล่าครับ ว่าของดีหรือไม่ดี

ขอบคุณครับๆ

จากคุณ : ต่ายหมายจันทร์ - [ 1 พ.ย. 51 13:18:37 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com