Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

*** โพสท์รูป : ภาพเก่าๆ ***

... เป็นภาพเก่าๆ ที่ถ่ายไว้นาน ที่เพื่อนๆ ชวนผมไปถ่าย ซึ่งทั้งสองที่ผมยัง

ไม่เคยไปซักที่เลย .... เลิกงานแล้วออกไปถ่ายภาพนี่ มันตันๆ ยังไงไม่รู้แฮะ

ไม่รู้ว่า จะถ่ายยังไง ... แถมภาพกลางคืนอีกต่างหาก ...

... แฟลช TTL ผมก็ไม่มี มีแต่แฟลช auto/manual ที่เอาไว้ถ่ายมาโคร มาเจอ

งานกลางคืนนี้ ใช้แล้วไม่ได้ดั่งใจเลย ... มันไม่มีชุดหน้า ชุดหลังอะไรเลย

มันแว๊ปได้อย่างเดียวเลย สงสัยต้องไปหาแฟลช Canon TTL II

มาหัดใช้บ้างน่าจะได้ภาพดีๆ แบบเขาบ้าง....

........ ที่แรกเป็นงานเทศกาลกินเจที่ตลาดน้อย เยาวราช ไม่เคยไปนี่น่าจะหาไม่ง่ายครับ

นัดเจอกันที่มูลนิธิเทียนฟ้า ผมก็ลองถ่ายเล่นๆไปเรื่อยๆ น้าหนุ่มเขาบอก

มุมว่า ให้มองที่พื้น แล้วสมาชิกเรา ก็ลงทุนเป็นแบบให้ครับ ... เป็นมุมก๊อปครับ

ถ้าเห็นว่า สวยดี ให้เครดิต น้าหนุ่ม จูจู้โหล นะครับ ... แนวนี้ ผมมันบื้อจริงๆครับ ...

จากคุณ : pax - [ 15 พ.ย. 51 16:54:44 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com