Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

เพิ่งซื้อกล้อง olympus มา เพื่อนทักว่าไม่ดี จิตตกเลย

ขอออกตัวว่าเพิ่งเข้าห้องนี้ครั้งแรกค่ะ เพราะอยากขอคำแนะนำจากผู้รู้จริงๆ
    ปกติเราเป็นคนซื้อของไม่ยึดติดกับยี่ห้อเท่าไหร่
    อะไรที่คนว่าใช้ไม่ดี เราใช้ก็โอเค
    ทีนี้เมื่อวันจันทร์ไปเดินซื้อของที่คาร์ฟูมาก็เดินเลย(เถิด)ไปที่มุมกล้องดิจิตอล
    เห็นซัมซุงตัวนึงลดราคาอยู่ที่ประมาณ 3,490 ก็ลองๆ ดูๆ ตัดสินใจซื้อ
    ของหมดเหลือแต่ตัวโชว์ ก็ตัดสินใจไม่เอา ดูตัวอื่น
    แต่ระหว่างที่เราดูซัมซุงตัวนั้นอยู่ พนักงานก็เชียร์ โอลิมปัส FE-20 อยู่หลายครั้ง
    เราก็ดูว่ามันโอเคแหละ ทั้งฟังชั่นทั้งรูปลักษณ์ ราคา 4,990 ก็เลยอะเอาก็เอา
    กลับมาก็ลองใช้งานอะไรก็โอเค ใช้ไม่ยาก แต่พอเอาไปให้เพื่อนที่ทำงานดู
    ซึ่งไอ้เนี่ยมันรวย ของที่มันใช้ก็ยี่ห้อดีๆ ราคาแพงๆ ทั้งนั้น
    มันบอก ซื้ออะไรไม่ปรึกษาเลย ยี่ห้อนี้มันไม่ดีอย่างนั้นอย่างนี้
    จนเรา (คงนึกออกนะคะ)ว่าจิตตกไปเลย มันไม่ดีขนาดนั้นเลยเหรอ(วะ)
    จริงๆ จะเข้ามาขอความมั่นใจมากกว่าค่ะว่ามันก็ดีใช่มั้ยไม่ใช่ไม่ดีขนาดนั้น
    เราซื้อมาสำหรับเวลาไปเที่ยวหรืออยากถ่ายอะไรก็ถ่ายอะค่ะ
    ไม่เน้นว่าต้องถ่ายออกมาเป็นภาพขั้นเทพ แค่มีรูปเก็บไว้เป็นความทรงจำเฉยๆ
    รบกวนด้วยนะคะ

จากคุณ : แม่เหมียวจุ๋ม - [ 19 พ.ย. 51 09:41:23 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com