Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

วันนี้ลอง 28/2 VOIGTLANDER ULTRON+BESSA R2A ครับ

พึ่งจะได้เลนส์ ตัว 28/2 VOIGTLANDER ULTRON มาครับ เป็นเลนส์ไวแสงตัวใหม่ล่าสุด ของค่ายครับ ได้มาแล้วก็ลองดูความสามารถของเลนส์สักหน่อยครับ สถานที่ ศูนย์วิจัยพืชหญ้ารามคำแหงครับ ส่งลูกเข้าโรงเรียนเรียบร้อยก็ถึงเวลาของการลองของครับ เปลี่ยนวิธีล้างฟิล์มใหม่ครับ ผสมน้ำยาเจือจางน้อยลง RODINAL 1:25 ครับ ความไวฟิล์ม TRI-X400 เลยต้องเปลี่ยนไปเป็น 560 ISO ครับ ถึงจะได้คอนทราสตามมาตราฐานผู้ผลิตครับ

จากคุณ : NENO-C - [ 25 พ.ย. 51 19:35:00 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com