Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

@@@ ของขวัญวันพ่อ.....

หวัดดีครับน้า ๆ ป้า ๆ ทุกท่าน.....
    ผมเองก้อเหมือนน้า ๆ อีกหลายท่านที่เงียบไปพักนึง     ในส่วนตัวแล้วไม่ได้หายไปไหนหรอกครับ อยากจะโพสอยู่เกือบทุกวัน  อยากตอบเยี่ยมกระทู้น้า ๆ
    สองสามอาทิตย์มาเหตุผลผมคงคล้าย ไม่ต่าง แต่ก้อไม่เหมือนกับน้า ๆ มังครับ
    คือต่อฮอร์โมนความสุขมันไม่ทำงานมาสักสองสามอาทิตย์แล้วล่ะ   มีแต่ความเหงา   ความกังวล  ความโดดเดี่ยว..........ภาวะเศรษฐกิจตอนนี้มันเหมือน ๆ กับทุกคนได้รับผลกระทบกันทั่วหน้า   ผมเองก้อไม่เว้นครับ  มีงานให้ทำอาทิตย์ละสี่สิบชั่วโมง     แต่ไม่มีโอทีครับ.....ซึ่งกังวลอยุ่ไม่น้อยว่าจะเอาบิลค่าใช้จ่ายต่าง ๆ ที่มี  มาหุงต้มกินแทนข้าวให้รู้รอดไป.............  อิ อิ

..........แต่วันนี้ผมมีความสุขเป็นพิเศษครับ  หลังเลิกงานขับรถกลับบ้านแวะจ่ายตลาดผักผลไม้ นิดหน่อย  กลับถึงบ้านกำลังจอดรถเห็นบุรุษไปรณีย์กำลังจะสตาร์ทรถออก   ไหนลองถามหน่อยมีของเราหรือเปล่า........เขาบอกอ๋อ..ยูนี่เองที่เพื่อนบอกว่ามีแพ็คเก็จมาบ่อยเยอะมาก    เอาวันี้มีอีกสาม....( อิ อิ   ดีใจ)
    .
            เปิดประตูเข้าบ้านรีบดูที่มาจากเมืองไทยก่อนเลย.....กล่องนี้ครับ.......
    สองลูกน้อยและเมียรักอุตส่าห์ส่งมาด้วยหัวใจเปี่ยมรัก.....ปลื้มจริง ๆ   ต่อมความสุขทำงานอีกครั้งครับ   เลยอยากจะโพสความสุขแบ่งปันน้า ๆ มั่ง

จากคุณ : เป็ดน้อยผจญภัย - [ 9 ธ.ค. 51 06:19:22 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com