Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

*** ตามเพื่อนหนอนไปถ่ายภาพน้องเมเปิ้ลมาครับ *** ( 18up )

สวัสดีเพื่อนสมาชิกหนอนที่น่ารักทุกคนเลยครับ
    ( แปลว่าใครไม่น่ารักไม่สวัสดี 555 )

เมื่อวันจันทร์ต้นสัปดาห์นี้เองครับคุณกระป๋องที่น่ารักได้โทรถามผมว่าอยากถ่ายภาพน้องๆในสตูดิโอไหม ?

โธ่.. ช่วงนี้ผมก็ยุ่งไม่ค่อยว่างเลย  นั่งตบยุงมือเป็นระวิงจึงจำต้องรีบตอบรับคำเชิญของเพื่อนไปเพราะกลัวตกขบวน

สถานที่ก็ตกลงกันว่าเป็น "สยมภูสตูดิโอ" สาธุ 49 เพราะคุณป๋องแกสนิทกับเฮียภูพอสมควร

ในที่สุดก็นัดกันไปถ่ายภาพน้องเมเปิ้ลที่พี่แกละช่วยเป็นธุระติดต่อให้ ในวันพุธที่ผ่านมานี่เองครับ

ซึ่งความจริงพี่แกละจะมาถ่ายภาพ + ถ่ายทอดวิชาให้น้องๆด้วยนะครับว่าถ่ายภาพยังไงถึงได้สวยหวานขนาดนั้น
    แต่ปรากฎว่าเช้าวันนัดพี่แกละตาบวมส์มาไม่ได้

ผมโทรไปตามใครมาถ่ายด้วยก็ไม่มีใครมา ขี้แง ( คงเป็เพราะวันธรรมดาติดงานกันด้วยมั้ง )

จึงต้องถ่ายภาพกันโดยมีสมาชิกร่วมอุดมการณ์ มกม. ( ไม่กลัวเมีย 555 ) กันแค่ 4 คน

คือคุณป๋อง , คุณทิม , เฮียฮั้ว แล้วก็ผม
    ( ผมอยู่ลำดับสุดท้ายเลยเพราะเป็นแกนนำครับ  คือไม่เคยกลัวภรรยาอยู่แล้วไม่รู้เป็นอะไร   อยู่ดีๆใจมันกล้ามากเลย 555 5555 55555 ดีใจที่ผมได้พิมพ์อะไรแบบนี้มั่ง  มีความสุขจัง ! )

แป๊ง !

เอาเป็นว่าเรื่องเมียๆผ่านไปก่อนนะครับพิมพ์มากๆแล้วใจไม่ดี

ดูภาพเลยแล้วกันครับเดี๋ยวโม้มากจะเหลวเสียเปล่าๆ

ปล. : ข้อติดขัดของทริปนี้ก็คือถ่ายภาพในสตูฯก็จริงแต่ไม่ได้จัดไฟเลยครับ

ผมเอาแฟลชไปด้วยก็จริงแต่สตูฯอยู่ชั้นบนชุดไฟทั้งชุดอยู่ในบ้านเฮียภูข้างล่างจึงขี้เกียจยืม + แบกกันครับ

ในทีสุดยังไงก็ไม่รู้พอน้องเมเปิ้ลเปลี่ยนชุดเสร็จก็ลั่นชัตเตอร์ถ่ายกันเลย
    ( มีเวลาแค่ช่วงบ่าย-เย็นด้วยครับ )

ปล. 2 : ผมมั่นใจว่าภาพที่ผมถ่ายทุกภาพไม่อนาจารหรือวาบหวิวเกินความเหมาะสมของ 1000ทิปแต่อย่างใด

ทว่าบางภาพที่ผมคิดว่าหวือหวาเกินไปผมจะไปโพสเพิ่มเติมที่บ้านคุณกระป๋องครับ
    http://bbs.idolclubs.com/index.php?gid=1
    ( แต่ตอนนี้ยังไม่ได้โพสเด้อทำภาพไว้แค่นี้ก่อง )

จากคุณ : ตอสระอือ - [ 19 ธ.ค. 51 16:23:58 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com