Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

- - - - - - - - - - สงสัยเรื่องถ่ายดวงไฟให้เป็น...แฉก...อ่ะครับ - - - - - - - - - -

สวัสดีพี่น้องห้อง หนอน ทุกท่านเลยครับ _/\_

-----------------------------------------------------------------------------

คือ...ผมสงสัยว่าทำไมถ่ายภาพดวงไฟตอนกลางคืน ถึงเป็นแฉกไม่เท่ากัน ???

บางคนถ่ายออกมาแล้ว...ได้เป็นสิบแฉก

บางคนถ่ายออกมาแล้ว...ได้แค่ไม่กี่แฉก

มันขึ้นอยู่กันอะไรอ่ะครับ เป็นเพราะที่เลนส์ หรือกล้อง หรือค่ารูรับแสง หรือ PS ???

-----------------------------------------------------------------------------

พี่น้องท่านใดมีข้อมูล...ช่วยชี้แนะผมด้วยนะครับ

สงสัยมานานแล้ว...ขอบคุณครับ _/\_

จากคุณ : ไม่หล่อ_แต่เลือกได้ !!! - [ 26 ธ.ค. 51 12:25:44 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com