Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

@@@ ลองเลนส์ tamron 200 mm f. 3.5 BBAR multi c.

สวัสดีปีใหม่ครับน้า ๆ ชาวมือหมุนทุกท่าน  ขอให้มีความปิตีสุข ทุก ท่านครับ

......จะว่าแล้ววันที่น้า ๆ เคาน์ดาวน์กัน  ของผมน่ะช้ากว่าสิบสองชั่วโมง  ตั้งใจจะไปถ่ายพลุที่เมืองซะหน่อยหัวค่ำ ทีวีประกาศเลื่อนไปอีกวัน เหตุผลเรื่องความปลอดภัย  เนื่องจากมีกระแสลมแรง หกเจ็ดสิบไมล็ต่อชั่วโมง  อากาศนี้เย็นเจี้ยบบบบบบบบ   เลยครับ  คนอื่นเคาน์ดาวน์  กัน ผมอยู่บ้านไปไหนไม่ได้............เลยเคาน์เลนส์แทนครับ  (เล่นเอาเหนื่อย...)   นับอย
    นานเอามากองรวมกันว่าจะถ่ายภาพหมู่ซะหน่อย  กำลังเห่อ แฟลซ ทริกเกอร์ของจีนแดง  มันเวอร์คดี ..แต่ตัวเดียวกะกองเลนส์  270 กว่าตัวเลยสู้ไม่ไหวภาพงี้ดำปรื๋อ  อันเดอร์ซะส่วนมาก    พอแยกเป็นหมู่ ๆ โอยงานเข้าครับ   เหนื่อย.....((อยางที่น้าแมวเหมียวฯ เลยครับ))   ทำไปกำไม่สำเร็จ  ไว้รอสั่งทริกเกอร์เพิ่มสักอันสองอันแล้วมาเริ่มต้นใหม่   ตอนนี้เดินไปมุมไหนมีแต่กองเลนส์ครับ....อิ อิ
        เอาตัวอย่าง อันเดอร์ ๆ ซะรูปครับ

จากคุณ : เป็ดน้อยผจญภัย - [ 3 ม.ค. 52 07:06:03 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom