Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ขอคำแนะนำร้านล้างและสแกนฟีลม์ขาวดำหน่อยครับ

วันนี้ให้น้องชายไปล้างและscanฟีมล์ขาวดำม้วนแรกมาดู แต่มันดูไม่ได้เลยครับ มีคราบน้ำเป็นดวง ๆ ทุกรูป และมีร้อยเป็นจุด ๆ ไข่ปลาเป็นจุด ๆ แต่ไม่ได้เป็นทุกแผ่น เอ่อฝีมือก็ใหม่ ร้านก็ล้างไม่ดี กล้องก็เพิ่งได้มาใหม่เลยประเมินไม่ออกว่าอะไรแย่กว่ากัน ใช้ilford pan100 แต่ภาพที่ได้เป็นเกรน ไม่รู้จะเริ่มใหม่ยังไง ยังไงขอคำแนะนำร้านล้างดี ๆ แถวๆ ปากทางลาดพร้าวให้หน่อยนะครับ วันนี้ล้างร้านที่ใหญ่ที่สุดที่มีที่จอดรถข้างหลังครับ

จากคุณ : Caspian - [ 12 ม.ค. 52 00:57:55 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom