Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

วัฒนธรรม ถ่ายรูป " โดด " มายังไงครับ

หวัดดีครับ
    แอบใช้ห้องนี้เก็บข้อมูลมาพอสมควรแล้ว
    มีกล้อง DSLR เป็นของตัวเองได้ซัก 2 ปี ก่อนนั้น ก็ Compact
    ก่อนหน้านั้น ก็กล้องฟีล์ม แต่วนๆ กับ การถ่ายภาพมานานทีเดียว

สังเกตุเห็นความเปลี่ยนแปลงของวัฒนธรรมการถ่ายรูปของกลุ่มคนในช่วงหลังๆนี้ ซึ่งสมัยก่อนซัก 10 ปี ย้อนหลังนี่ ยังไม่มีนะครับ

แต่เดี๋ยวนี้ เมื่อไหร่ที่มีกลุ่มคน ตั้งแต่ 3 คนขึ้นไป ที่มาจากพวกเดียวกัน
    ซักพัก คุณต้องได้เห็นแน่ๆ

งานถ่ายรูปรับปริญญา ก็มี
    ชายทะเล ชายหาด เยอะมาก
    หนักๆ และหวาดเสียว ก็พวก ริมหน้าผา
    วันก่อนไปผาเดียวดาย เขาใหญ่ ก็ยังอุตส่าโดด กัน ผมละเสียว หน้าผานะนั่น
    เห็นแล้วก็ได้แต่ ยิ้มๆ แต่ยังไม่เคยถ่ายซักที

ถามว่า การถ่ายรูป action นี้ มาฮิตกันตั้งแต่เมื่อไหร่
    ใครพอทราบเกร็ดที่เป็นจุดเปลี่ยนที่ภาพสไตล์นี้ เกิดความนิยมกันบ้าง
    หรือ ใครมี ภาพ โดด เด็ดๆ เอามาโชว์ได้เลยครับ
    ขอเป็นผู้ดูนะครับ
    ขอบคุณครับ

แก้ไขเมื่อ 27 ม.ค. 52 22:38:37

จากคุณ : Rookie - [ 27 ม.ค. 52 18:53:45 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom