Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ภาพแบบนี้ พอไหวมั้ยครับ?

ขอพื้นที่หน่อยนะครับ ไม่ได้เข้าผิดห้องนะครับ
    คือผมพยายามหากล้องตัวเล็กๆ ที่ปรับ Manual พอได้บ้าง
    มาติดตัวแทน กล้องดีเกินร้อย(>D100) ที่แสนจะหนักหนาสาหัส
    และแล้วก็มาลงเอยที่   LX3 กล้องที่ได้ชื่อว่าเป็นคู่แฝด
    ของเจ้า Lieca D-LUX 4 ด้วยเหตุนี้มั้งครับ ทำให้้เจ้ากล้องตัวเล็กๆ
    กลายเป็นที่ต้องการ และทำใ้ห้กล้องศูนย์หาซื้อยาก
    พอดีผมไปได้มาในราคาที่พอซื้อได้ก็เลยเอามาไว้สำรอง
    จะได้ไม่ต้องปีนดอยบ่อย ตัวเบาไปเยอะเลยคับ

เก็บไว้หลายวัน วันนี้ได้ฤกษ์ถ่ายซักที
    วันศุกร์เลยลองพา LX3 ไปท่องราตรีซักหน่อย

ถ่ายเป็น RAW file มา ไฟล์มากกว่า 11เมก แน่ะ ใหญ่จิงๆ
    ลองเอามา Process ดู เดี๋ยวต้องลองถ่าย RAW ตอนกลางวันแสงดีๆซักหน่อย
    จะดูว่า พอจะสู้พี่ใหญ่ได้มั้ย

มาดูภาพชุดนี้กันครับ

แก้ไขเมื่อ 07 ก.พ. 52 22:29:09

จากคุณ : นายปาฏิหาริย์ - [ 7 ก.พ. 52 22:28:03 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom