CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

เลือกอันไหนดีคะ J110w , f100fd กับ P60 ค่ะ

FinePix J110w (2 คน)
      Nikon P60 (0 คน)
      FinePix f100fd (3 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 5 คน

40.00%
     0.00%
     60.00%

ตัดสินใจไม่ถูกเลยค่ะ

ตอนแรกว่าจะซื้อP60 แน่ๆแล้ว เพราะชอบยี่ห้อเป็นการส่วนตัวค่ะ  อีกอย่างชอบที่ใช้ถ่านขนาด AA ได้ด้วย

แต่พอเปรียบเทียบกับยี่ห้ออื่นๆในคุณสมบัติที่ใกล้เคียงกันแล้ว พบว่ายี่ห้ออื่นถูกกกว่าเยอะเลยค่ะ  นั่นก็คือตัว J110w นี่น่ะค่ะ

ชอบ J110w ตรงที่คุณสมบัติบางประการเหนือกว่า เลนส์ wide ด้วย ที่สำคัญคือราคาถูกกกว่าค่ะ  แต่เสียตรงที่ใช้แบตน่ะสิคะ (ฟูจิรุ่นไหนคุณสมบัติประมาณนี้ ราคาประมาณนี้ แต่ใช้ถ่าน AA มั่งคะ??)

ส่วนรุ่น f100fd ก็น่าสนเหมือนกันค่ะ  แต่ราคายังหมื่นกว่าๆอยู่เลยอ่ะ  คงยังไม่มีปัญญาซื้อในตอนนี้  ที่ใส่มาเพราะอยากให้เปรียบเทียบกันน่ะค่ะ

ยังไงช่วยวิจารณ์กันหน่อยนะคะ เพราะเคยเสิร์ชหาเกี่ยวกับรุ่น P60 ไม่ค่อยมีข้อมูลเลยค่ะ  เหมือนไม่ค่อยได้รับความนิยม  แล้วก็ยังไม่เคยไปทดลองเล่นดูนะคะ  ไม่รู้เล่นได้ที่ไหนบ้าง กลัวยังไม่ซื้อเค้าจะว่าเอาอ่ะค่ะ  

ขอแบบสีสันงดงาม ภาพคมชัด กันสั่นด้วยก็พอค่ะ

จากคุณ : TA_Dome - [ 18 ก.พ. 52 13:33:03 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com