Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ถ้าจะอัพจากเลนส์คิต 18-105VR ควรเป็นเลนส์อะไรดีครับ

มี D90 ใช้กับคิตอยู่ครับตอนนี้ แต่พอดีมีเพื่อนจะซื้อเลนส์จากผมไป แล้วยุส่งให้หาเลนส์ที่ดีกว่านี้มาใช้แทนกัน ตอนนี้ก็พอมีเงินอยู่บ้าง น่าจะได้เลนส์ดี ๆ สักตัวอยู่ แต่ไม่รู้ว่าจะเป็นตัวไหนดีครับ เพราะตอนนี้มีเลนส์คิตตัวเดียว มันก็สะดวกดีครับ แต่เปลี่ยนไปใช้เลนส์ดีขึ้นก็น่าจะดีเหมือนกัน เพราะถ้าเปลี่ยนไปใช้เลนส์คุณภาพเท่า ๆ เดิมก็คงไม่ให้ความรู้สึกแตกต่างเท่าไหร่

น้า ๆ ช่วยจัดชุดเลนส์ให้ทีสิครับ แค่พอเหมาะกับ D90 ก็พอครับ แพงหน่อยไม่ว่า แต่แพงมากก็ไม่ไหวครับ แล้วอยากถามเพิ่มเติมด้วยครับว่า เลนส์เกรดดี ๆ ของนิก้อนพวกที่เรียกกันว่าเลนส์นาโนนี่มันดีแตกต่างจากเลนส์คิตหรือเลนส์เกรดต่ำกว่าตรงไหนบ้างครับ แล้วต่างกันแค่ไหน มีรูปมาให้ชมด้วยก็จะขอบพระคุณอย่างสูงครับ

จากคุณ : Cyborg - [ 22 ก.พ. 52 18:54:06 A:218.223.197.212 X: TicketID:204421 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom