Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ขาตั้งกล้อง เจ้าปัญหา ช่วยแนะนำนิดนึงค่ะ ขอบคุณค่ะ

ขาตั้งกล้อง ที่แถมมา เมื่อตอนซื้อ R8 (7 เดือนที่แล้ว) พังช่วยแนะนำอันใหม่  นิดนึงค่ะ ขอบคุณค่ะ
    ----------------------------------------------------------------------------
    เมื่อวานตั้งใจไปหัดถ่ายรูปน้ำตก

ตอนที่กำลังจะถ่ายน้ำตก จัดเตรีมตั้งขาเรียบร้อย

หมุนนอตตัวล็อค ขาตั้งกล้อง ปรากฎว่า มันไม่สามารถล็อคได้แล้ว เนื่องจากมันหัก

พลาสติก แตกออกมา เสียใจมากเลย ไม่ค่อยมีโอกาสเที่ยวด้วย

อยากจะร้องไห้ เลยต้องถ่ายตามมีตามเกิด เช่นเคย  

^
    ^

บ่นทำไม หุหุ
    ----------------------------------------------------------------------------

จึงอยากจะขอทราบแนวทางการซื้อขาตั้งกล้องใหม่ค่ะ ว่า

ยี่ห้อไหนดี ราคาประมาณเท่าไหร่  เพื่อนๆใช้อยู่เป็นแบบไหน ประมาณนี้ล่ะค่ะ

แล้วก็ปกติเนี่ย ของที่แถมมา ใช้ได้นานกันไหมคะ (เซ็งกับเรื่องการ์ดไปทีแล้ว หึหึ)   หรือว่าเป็นที่การเก็บรักษา คะ

ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้า คะ

จากคุณ : magicwork - [ 9 มี.ค. 52 12:24:11 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom