Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

D80 อยากได้เลนส์ระยะมาตรฐานใหม่ครับ

ผมใช้ D80 เลนส์ 18-135 อยู่ครับ เลนส์ตัวอื่นๆก็ใช้แต่ Sigma ทั้งนั้นเลยคือ 10-20 และ 70-300 ที่นี้อยากเปลี่ยนเลนส์ระยะมาตรฐานที่มีรูรับแสง 2.8 อยู่ครับ ตอนแรกก็มองๆ 17-50 2.8  Tamron เอาไว้เหมือนกัน ที่นี้ได้มาเห็นว่า Sigma ก็มี 24-70 2.8 อยู่ด้วยก็เลยสนใจเหมือนกัน และราคาก็ใกล้เคียงกันมาก ช่วยแนะนำผมหน่อยนะครับ ว่าควรจะเปลี่ยนเป็นตัวไหนดี ใจจริงชอบขนาดและรูปร่าง 24-70 ครับ หรือมียี่ห้ออื่นๆแนะนำด้วยก็ดีครับ

จากคุณ : devil_kae - [ 23 มี.ค. 52 10:53:45 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom