Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

กังวลใจมาก ๆ กับเจ้าน้อง D60+Kit ครับ (เพื่อความสบายใจ ^_^)

คือว่า มันเป็นกระทู้ต่อเนื่อง จากที่ผมได้ไปเล่นซนๆมาแบ โง่ๆ น่ะครับ T-T
    เรื่องก็มีอยู่ว่า ในจอ Viewfinder eyepiece มันมีเศษฝุ่นเล็กๆ ติดอยู่ ผมเลยจัดการเอา ผ้าเช็ดเลนส์เข้าไปเช็ดที่"กระจกสะท้อนภาพ"อะจึ๋ย(ด้วยความ โง่ ของผมครับ+ใจร้อนเพราะซื้อมาใหม่ด้วย มือใหม่ด้วย กัวว่ามันจะมีปัญหา ดันมีปัญหากว่าเดิม - -" ) แถมไม่พอได้ เอา น้ำยาเช็ดเลนส์ ไปเช็ดกับ กระจกสะท้อนภาพด้วย - -" หนักไหมล่ะครับ และแล้ว....พอผมมองจากช่อง Viewfinder eyepiece ก็เลยเป็นคราบมากกว่าเดิมด้วย...เห้อ...ไม่พอโดยแฟนด่าอีกตังหาก T-T

แล้วอีกวันผมก็เลย ดิ่งตรงไปยังร้านที่ผมซื้อมาเลย เค้าเลยจัดการเปิดดูตรงกระจก แต่ว่า...เค้าก็บอกว่าไม่มีรอยขีดข่วนอะไรเลย แต่...ตรง Viewfinder eyepiece มันลำคารตามากกว่า เพราะ พอผมถ่ายภาพออกมา ภาพก็ ปกติทุกอย่าง แถม พนง. ก็ลงทดสอบด้วย ก็ปกติครับ

คำถามนะครับ
    1.ผมไม่มั่นใจในคำตอบของ พนักงานเค้า เลย(หรือเพราะส่วนตัวคิดมาก)แต่ผมมองด้วยตาเปล่าแล้วก็ไม่มี รอย และ คราบ เลย เชื่อใจได้ไหมครับ - -"

2.ถ้าเกิดผมเปลียนกระจกสะท้อนภาพเนียครับ ราคา อยู่ที่เท่าไหรครับ

3.ตัว CCD ของ D60 ราคาเท่าไหรครับ

4.เสร็จหลังสงกรานว่าจะส่ง กล้องไปทำความสะอาดที่ ศูนย์ จะเป็นปกติไหมครับ แล้วก็ใช้เวลา ประมานเท่าไหรในการรอศูนย์ส่งกลับมา ครับ ^_^

ป.ลผมพงซื้อมาได้ไม่ถึง 5 วัน เลยครับ เครียจมากๆเลย ได้แต่ทำใจครับ (แต่ภาพมันปกตินะครับ) แต่ความที่ว่าผมไม่สบายใจ เป็นกังวลตลอดเลย แทบจะร้องไห้เพราะความโง่ของตัวเองเลยครับ ยังไง น้าๆ ช้วยตอบคำถามคาใจกระผมหน่อยนะครับ จะขอบพระคุณมากๆ ครับ

นี่คือกระทู้เดิมครับ http://www.pantip.com/cafe/camera/topic/O7653998/O7653998.html#15

ผมรีบพิมพ์หน่อยบางคำอาจผิดเพียน ขออภัยด้วย เน้อครับ แอบเล่นที่ ทำงานน่ะครับ ^_^

จากคุณ : mayzamixzer - [ 25 มี.ค. 52 17:00:28 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom