Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

### [Portrait Album] น้องพลอย จากทริปเกาะสีชัง เมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมาครับ (สงสัยจะโพสคนสุดท้ายแน่เลย ..อิอิ) ###

เมื่ออาทิตย์ก่อน ก็ได้มีโอกาสไปแจมทริปพอร์เทรตที่เกาะสีชังกะเค้ามาด้วยครับ ..อิอิ

ออกเดินทางกันตั้งแต่เช้า ไปกันเต็มรถตู้พอดี นอนหลับสบายไปจนถึงปลายทาง แต่พอสั่งอาหารมาวางเต็มโต๊ะปุ๊บ น้าเดฟกะน้องเกดก็โผล่มาถึงโต๊ะพอดี หยอกเย้า

ก่อนเดินทางดูพยากรณ์อากาศแล้ว ก็กังวลเล็กน้อยว่าฝนจะตกแน่ๆ แต่ตลอดวันนั้นปรากฎว่าไม่มีฝนเลยสักนิด (ไม่รู้ใครเอาตะไคร้ไปปักก่อนออกจากบ้าน ฮ่าฮ่าฮ่า) แต่อากาศก็ร้อนเอาเรื่องตลอดวัน เล่นเอาเหงื่อชุ่มกันไปตามๆ กันเลยครับ

ขากลับ ป๋าเงินพาไปทานอาหารที่ร้านอาหารทะเลสุดสวย อร่อยและบรรยากาศดีมากๆ ครับ ไม่หนุกแต่ตอนจ่ายตังค์เนี่ยะแหละ (งบของทริปนี้กว่าครึ่งเป็นค่ากินครับ) smile

--------------------------------------------------------------------------------------

# ภาพชุดนี้โดย Nikon D700 & 24-70/2.8 Nano เป็นส่วนใหญ่ & 14-24/2.8 Nano เป็นบางภาพ

#ทำการ Crop &Resized & USM โดย PS-CS4 โดยแสง-สีเดิมๆ มาจากกล้องไม่ได้ปรับแต่งใดๆ พอใช้อ้างอิงคร่าวๆ ได้ครับ

#ส่วนใหญ่ตั้งโหมดสี Standard และมีใช้ Vivid บ้าง ถ่ายภาพโดยใช้โหมด A และใช้ระบบวัดแสงเฉพาะจุดทั้งหมดครับ

--------------------------------------------------------------------------------------

ขอบคุณน้าหนึ่ง.. ที่จัดทริปนี้และแวะไปรับถึงบ้าน (มีคนไปรับทุกทริปเลยอ่ะ เกรงใจแล้วนะเนี่ยะ happy) แถมหาสาวมาถือรีเฟลกซ์ให้ด้วย

ขอบคุณน้าตะวันบูรพา.. ที่พาน้องพลอยคนสวย love มาให้พวกเราได้ถ่ายรูปกัน แถมอนุญาตให้น้องมานั่งข้างผมทั้งขาไปและกลับด้วยแน่ะ

ขอบคุณป๋าเงิน.. ที่ไม่มาแย่งที่นั่งบนรถข้างน้องพลอย ฮ่าฮ่าฮ่า และไม่ทำตัวเป็นป๋าบังๆ

ขอบคุณจิมมี่และน้าเดฟ ที่เอาเลนส์นาโนและอื่นๆ มาให้ใช้งานตลอดทริป (เลนส์ตัวเองนอนอยู่ในเป้ตลอดทริปครับ ..อุอุ)

ขอบคุณน้าต้น.. ที่ให้ลองใช้หนอน 5D MK-II ชุดเทพอย่างอิ่มหนำใจ (แต่เราก็รักนิคมากกว่าอยู่แหละเนอะ)

ขอบคุณน้าเบิ้ล.. ที่เดินเป็นเพื่อน และไม่มอมชาเขียวผมในเวลากลางวัน หยอกเย้า

#แก้ไขเพิ่มเติมข้อมูล#

แก้ไขเมื่อ 11 เม.ย. 52 23:57:29

จากคุณ : Piggie MM - [ 11 เม.ย. 52 23:16:25 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom