Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

รูปสงกรานต์มาแล้วจ้า )XRed songkran [protest crackdown 13APR] (กระทู้นี้งดการเมือง)

รูปวันที่ 13 เมษายน 2552

ณ บริเวณถนนพระราม 6 แนวปะทะจุดที่สาม
    โรงพยาบาลรามาธิบดี จนถึงกระทรวงการต่างประเทศ ไปยังแยกอุรุพงศ์
    ปิดท้ายที่สะพานลอยสนามม้านางเลิ้งครับ

ระยะเวลา 13.30~20.00

ขอบคุณพี่ๆตากล้อง นักข่าวที่คอยช่วยเหลือกันอย่างดีครับ
    ขอบคุณพี่ๆตากล้องเดลินิวส์ที่ให้นํ้ากินฟรี^^
    ขอบคุณพี่ป๊อปสำนักข่าวไทยพีบีเอสที่ช่วยเทคแคร์ให้
    ขอบคุณคุณมัสซึย่า ชาวญี่ปุ่นที่มาจากนาโกย่า ที่ร่วมกันอยู่แนวหน้า + รับแก๊สนํ้าตาด้วยกัน><
    ขอบคุณคุณโหน่งที่ร่วมคุย ร่วมทางกันถ่ายรูป ฮ่้าๆ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลจากพี่ทหาร ตำรวจ และตากล้องอิสระครับ

ป.ล ถ่ายรูปครั้งนี้ ประสบการณ์ที่ไม่ลืมครับ

ถ่ายรูปท่ามกลางเสียงปืน และเรียกได้ว่าแท่บจะแนวหน้า มีเสาทางด่วนเป็นบังเกอร์ - -
    อยู่แนวหน้ามีถังแก๊สมีไฟลุกกลิ้งมาจากไหนไม่้รู้
    ถ่ายรูปดีๆมีลูกไฟหล่นมาจากบนท้องฟ้า(จากทางด่วน)
    ระหว่างถ่ายรูปต้องคอยระวังขวดเอ็มร้อยห้าสิบที่ปลิวมา
    ระหว่างถ่ายรูปต้องระวังฝูงชน ทั้งฝั่งเกลียดแดง และแดง
    ที่แลกอิฐตัวหนอน ก้อนหินไปมาหาสู่กัน - -
    และสุดท้ายประสบการณ์สุดประทับใจ
    ถ่ายรูปอยู่ดีๆ มีแก๊สนํ้าตาที่ม๊อบเขวี้ยงกลับมาหล่นที่เท้า เล่นเอาสำลักกันไปตามๆกัน
    อีกทั้งควันไฟที่เลวร้ายมากๆ

เรียกได้ว่าแผลเต็มตัวครับ -_-"

ป.ล2 โดนแก๊สนํ้าตาขาดไม่ขาดครับ

แก้ไขเมื่อ 14 เม.ย. 52 04:49:15

แก้ไขเมื่อ 14 เม.ย. 52 02:28:53

จากคุณ : อีกด้านหนึ่งของดวงจันทร์ - [ วันเนา (14) 02:28:14 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom