Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

..................ห้องวิจารณ์ภาพเปิดแล้ว.....................ครับ......................#3

ก็เป็นผลิตผลจากน้า ๆ ป้า ๆ ในห้องนี้นี่แหละครับ ผ่านไปเห็นการวิจารณ์ภาพกระทู้เก่า ๆ แล้วเห็นว่าเป็นประโยชน์อย่างมาก และจากการที่เปิดกระทู้ลองยาไปในครั้งที่ 2 ได้รับการตอบรับดีมากครับ

อันนี้วิจารณ์ครั้งที่ 2 ครับ
    http://www.pantip.com/cafe/camera/topic/O7710356/O7710356.html

กติกาสำหรับเพื่อนที่ต้องการที่จะขอรับการวิจารณ์ภาพ
    อันที่จริงกติกาอยู่ที่ใจครับแต่เพื่อนๆ ก็ทักท้วงว่าต้องมีไว้บ้าง...
    1.ตั้งชื่อภาพของตนเองมาด้วย....โดยเป็นชื่อที่คิดดี...รอบครอบ งดประชดประชัน เรื่อยเปื่อย เช่น "ชื่อภาพ....ถ่ายได้เท่านี้" เป็นต้น
    2. บอกเล่าถึงความตั้งใจที่จะถ่ายทอดออกมาว่าต้องการให้ผู้ชม...มองเห็นอะไรใน ภาพ ต้องการสื่ออะไร ไม่ถึงกะต้องเล่าว่านั่งรถลงเรือไปถ่ายมา
    3.คิดว่าตังเองทำได้ดีเพียงใดกับผลงานที่ออกมา...
    4.รบกวนอีกนิด...ระบุประเภทของภาพตนเองมาด้วยว่าเป็นแนวใหน.....
    -  ภาพถ่ายบุคคล (Portrait)
    -  สถาปัตยกรรม (Architecture)
    -  ภาพสัตว์ (Animal)
    -  แนวสร้างสรรค์ (Abstact)
    -  อาหาร (Food)
    -  ภาพทิวทัศน์ (Landscape/Nature)
    -  ภาพถ่ายระยะใกล้ (Macro)  
    -  ภาพชีวิต (Life)  เป็นต้น
    5.งดลองของ....เพราะเราไม่มีของ อิอิอิอิอิอิอิ หากรู้จริงก็ช่วยแนะ ช่วยบอกช่วยกล่าวจะน่ารักมากๆ คร้าบรบกวนด้วยนะครับ
    6.พึงระลึกเสมอว่า....ทำเพื่อ "มิตรภาพ"

การ เปิดรับภาพ....อาทิตย์ละ 5 ภาพเท่านั้นนะครับ....เพื่อนๆ ที่ส่งมาเกินจะไม่วิจารณ์นะครับ....เห็นใจท่านที่มาวิจารณ์ด้วยนะคร้าบ....
    โดยเปิดรับทุกแนว ผู้วิจารณ์ 3 คนขึ้นไปต่อ 1 ภาพ เพื่อให้เกิดความหลากหลายทางความคิด

" เลือกภาพที่ดีที่สุด.....ของเรา ไม่มีผิด ไม่มีถูก....ก็มันเป็นภาพของเรา " ภูมิใจ มั่นใจส่งมาเลยคร้าบ........................

ที่สำคัญ...จำกัดที่ 1 คน 1 ภาพนะครับ.....ห้ามส่งเกินนะคร้าบ...............และ....ผู้ที่ส่งเมื่ออาทิตย์ที่แล้วงดก่อนนะคร้าบ......
    เชิญส่งได้เลยคร้าบ......ขอบคุณที่ร่วมสนุกกัน

จากคุณ : jayshuro - [ 21 เม.ย. 52 09:15:27 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom