Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

*** เพื่อนๆชวนไปเที่ยว .. เมืองโบราณ ***

... อาทิตย์ก่อน น้าหนุ่ม จูจู้ ชวนไปเมืองโบราณ บอกว่า ไปไม่ได้ ตามไปเที่ยวเมืองกาญจน์ซิ ...

ปรากฏว่า ไปกันจริงๆ งั้นอาทิตย์นี้ขอไปเมืองโบราณนะพี่ วันที่ 1 โชคไม่ค่อยดี ฟ้าไม่สวย

ไม่มีเมฆ แถมฝนตกนะครับ ...

... แต่ด้วยใจที่รักการถ่าย ยังไงๆ ก็ต้องถ่าย ตามสถานการณ์นะครับ ...

ถ่าย NIR มาพร้อมกับภาพสีเหมือนเดิมครับ ... ถ่ายไปเรื่อยๆ สวยก็พอมี ไม่สวยนี่เยอะเลย ...

แนะนำ ติ ชม ได้ตามสะดวกเลยนะครับ ... มาดู NIR กันก่อนนะครับ ...

ถ่ายด้วยกล้องพี่อู๋ หวานน้อยเหมือนเดิม 350D IR กับเลนส์ Sigma 10-20mm F11 นะครับพี่น้อง ...

จากคุณ : pax - [ 4 พ.ค. 52 00:18:44 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom