Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

โปรเค้าว่าโบเก้กับถ่ายนกไม่ค่อยเข้ากัน// Wollensak 254mm f4.5 จัดไป อิอิอิ

สวัสดีครับน้าๆ ทุกท่าน

เพื่อนแปลงเลนส์ large format เจ้าของโบเก้งามๆ  Wollensak 254mm f4.5 เสร็จแล้ว ได้มาตั้งแต่อาทิตย์ที่แล้วครับ แบกไปกินสาวด้วย แต่ดูระยะแล้วไม่เวิร์คแน่ๆ เอิ๊กๆๆ

วันนี้ช่วงบ่ายว่างจากงาน เลยไปลองของ เอ๊ย ลองเลนส์ที่สวนรถไฟsmile

ได้ยินว่าเขาห้ามถ่ายภาพที่สวนรถไฟ ผมไปถ่ายก็ไม่เห็นมีคนห้ามเลยครับ ขนาดแบกเลนส์ตัวนี้ซึ่งมีขนาดใหญ่ไปด้วย รปภ.ปั่นจักรยานผ่านไปมาก็ไม่เห็นห้าม

เลยคิดว่าห้ามเฉพาะจัดทริปกระมัง พวกเราชาวมือหมุนถ้าไปถ่ายมาโคร ไปถ่ายนกกันสนุกๆ ไม่น่ามีปัญหาเน้อ

วันนี้เลยได้นกพิราบมาฝาก เอาพอเป็นกระษัยเนาะ ยังทำไม่เสร็จเลย อิอิ

ติชมได้ไม่ต้องเกรงใจครับพ้ม

จากคุณ : ไอ้คุณแหลม - [ วันวิสาขบูชา 20:11:02 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom