Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

มาให้คะแนนกล้องกับเลนส์กันครับ

ในสายตาและความคิดของแต่ละท่าน คิดว่าภาพที่ถ่ายมาจะดีหรือไม่ดีขึ้นอยู่กับกล้องหรือเลนส์ครับ คิดเป็น  %   ไม่รวมคนถ่ายหรือมุมมองของภาพนะครับ
    อย่างผม ตัดสินใจลำบากจริงๆ พึ่งซื้อ 450d ได้ไม่นานคิดอยากได้ เทเลซักตัว มีงบพอที่จะคว้า 70-200 f2.8l is  แต่อีกใจหนึ่งก็คิดจะเปลี่ยนบอดี้จะขยับไปเป็น 50d หรือไม่ก็เก็บตังค์รอ 5d mk2 ดี

แต่ก็อย่างที่เห็นแหละครับบอดี้ออกใหม่มาเรื่อยพอถอยมาแล้วมีตัวใหม่ฟังก์ชั่นดีๆออกตามมา มันก็จะช้ำใจภายหลัง เหมือนผมสองปีที่แล้วซื้อโน๊ตบ๊คมา sony vaio sz35sp ตอนนั้น 79000 แต่มาดูตอนนี้ราคานี้สเปคต่างกันฟ้ากับดินเลยแต่ก็ต้องเข้าใจครับ อุปกรณ์อิเล็กฯ (แต่ก็อดเจ็บใจไม่ได้)

เลยอยากถามน้าๆลุงๆทุกท่านดูว่า ในการถ่ายภาพแต่ละภาพให้คะแนนอันใหนมากกว่ากัน

จากคุณ : Shutter_Eosy - [ 9 พ.ค. 52 22:21:14 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom